เรื่องความร้อนแก้ไม่หายซักที

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Neons, 5 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neons

Neons Guest

0
    0
    0
    ขับเกียร์ธรรมดา อยากรบกวนสอบถามเรื่องความร้อนแก้ไม่หายซักที เปลี่ยนหม้อน้ำแล้วก็แล้ว หายพักนึกแล้วกับมาเป็นอีก อาการเวลาจอดเสียงน้ำเดือด ดังมาก รบกวนถามอีกอย่าง เกียร์ธรรมดาติดแก๊สดีไหมค่ะ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    แก้หายครับ โทรมา เบอร์ข้างล่าง

ปล.....ไม่หายไม่คิดตัง .....ติดแก็สได้แน่นอน ได้ทุกแบบ ทุกชนิด

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ฝาหม้อไง เปลี่ยนหรือยัง

4. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    วาว์ลน้ำด้วยนะครับ แล้วก็ตอนเติมน้ำควรให้เต็มตอนวาว์ลน้ำเปิด ประมาณ 2 ครั้ง ด้วยนะครับ เพื่อไม่ให้มีอากาศอยู่ในระบบ แล้วก็อีกอย่าง พัดลมหม้อน้ำทำงานปกติหรือไม่ครับ

5. indeedrock

indeedrock New Member Member

40
    0
    0
    ผมถามช่างจากอู่แต่งรถ ซึ่งเป็นช่าง Crysler แล้วครับ เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนฝาหม้อน้ำที่เป็นพลาสติกให้เป็นอลูมิเนียม หรือไม่ก็ สแตนเลส ครับ จากนั้นก็แยงรูหม้อน้ำให้กว้างขึ้น หรือไม่ก็เพิ่มรูหม้อน้ำเป็น 3 รู ทางที่ดี ให้คุณเป้ทำดีกว่าครับ เพราะเป็นช่างของนีออนโดยตรง ถ้าให้ช่างอื่น ๆ ที่ไม่ได้รู้ถึง neon ลึกนัก อาจทำให้ สิ่งรอบข้าง ที่เกี่ยวของกับหม้อน้ำ แย่ลงไปกว่าเดิมได้ครับ :D

6. boyyy

boyyy New Member Member

7
    0
    0
    เปลี่ยนวาวล์น้ำแล้วรึยัง

7. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ผมมักจะเตรียมน้ำไว้เติม หลังไปจอดรถ แล้วได้ยินเสียงเดือดๆ ที่หม้อพัก ต้องดูด้วย ว่าล้นมาเยอะไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้