ขอคำแนะนำครับ กะลังจาสอย B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย superfiat, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    พอดีว่ากะลังเล็ง B11 มาใช้งานในร้านซักคัน

เจอรถแล้วครับ เป็นรถบ้านเดิมๆ เลย

แต่สภาพช่วงล่างต้องทำแล้วอ่ะ โช๊คดัง พวงสั่น ลูกหมากหลวม ฯลฯ

เขาตั้งไว้ 6 หมื่น แต่ยังต่อรองได้

ถ้าผมจะเอามาเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้แล้ว ติดแก๊ส (เครื่องเดิมสภาพยังดีอยู่)

ยังพอมีเกียร์มั้ยครับ

หรือว่า..เปลี่ยนเครื่องที่เป็นเกียร์ออโต้เลย แล้วติดแก๊ส

อันไหน อย่างไรดีครับ

ขอรายละเอียดหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    รอผู้รู้มาตอบหน่อยนะครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้ามีทุน เปลี่ยนเครื่องที่เป็นหัวฉีด + เกียร์ออโต้แล้วติดแก๊สไปเลยครับ
    รวมค่ารถ ก็ประมาณแสนนึงพอดี ลงทุนอาจจะสูงหน่อย แต่ลดเรื่องการบำรุงรักษาเครื่องได้เยอะเลย

หรือถ้าเครื่องเดิมสภาพดี ก็ขับเครื่องเดิมก่อนก็ได้ครับ ติดแก๊สไปก็วิ่งดีเหมือนกัน
    ซ่อมช่วงล่างทั้งชุดไม่เกินหมื่น แต่เกียร์ออโต้หายากหน่อยนะครับ ลองตัดสินใจดู

ผมใช้เครื่อง E15 เป็นคาร์บูเหมือนกัน ดูแลดีๆ ไม่มีปัญหาครับ

4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ถ้าเปลี่ยนเครื่งก็ตามพี่โบตั๋นเลยครับ ก็ระยะยาว
    แต่ถ้าไม่อยากทำเอาเดิมๆ หาช่างดีๆก็ใช้กันยาวเหมือนกันครับ ผมก็เครื่องเดิมเกียร์ออโต้ ติดแก็สด้วย แล้วแต่ความชอบครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้