ได้วัดบูสมาแล้วคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ได้สวยกับเขาแล้ว ซื่อมือ 2 มาคับ อยากรู้วิธีเช็คว่ารู้ได้งัยว่าเสียไม่เสีย
    ผทซื่อ hks มาคับ ลองดูด ก้อขึ้น ดีคับ แต่ เป่าเข็มไม่คอยกระดิก มันพังไหมอาคับ แล้วต่อตรงไหนที่แม่นยำที่สุดอาคับเครื่อง d4d 2500 แนะนำร้านให้ทีคับ
    พี่คนที่ขายแนะนำให้ไปติดทีเชียงกงบางนา แต่มันมีที่ไหนอีกไมอาคับ
    ปล. ขอบคุณพี่ทุกคนมากเลยคับ ที่มาช่วยแนะนำ รถผมได้แรงนิดหน่อยเพราะ พวกพี่ชาว hilux club ขอบคุณมากคับ

2. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ลืม คับ จุดที่น่าเชื่อถือที่สุดแล้วเข็มไม่แกว่ง ไม่รู้จริง จริง คับ วันนี้ถามมากนิดหน่อย

3. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ไม่มีใครมาตอบเลยแป๋ว

อัพคร๊าบ อยากติดจัยจะขาด ของมันร้อน 555

4. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    สายไฟต่อเข้าไฟหรี่ ล่วงด้านข้างคอพวงมาลัย -ก็ลงกาว สายยางก็ต่อเข้าเวสเกตเลย
    ทำไม่ได้จิงๆๆค่อยไปให้เขาติด

5. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    มันจะมีสาย อยู่สาย 4เส้น
    1สีอะไรไม้รู้ ต่อเข้า ig สวิตช์ กุญเเจ
    2 ดำ กราว์
    3 -- ไฟหรี่
    4- เวตเกต

6. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ดูแล้ว ท้อเลยคับไม่อยากยุ่งกับคอพวงมาลัย หาร้านดีกว่า แต่ไม่รู้ร้านติด ของผมมันมีสายไฟ 2 เส้น เจ้าของบอก กราวกับไฟบวก คับ ที่เหลือก้อรูลม ขอบคุณทุกคำตอบน่ะคับ ยังอัพต่อไป

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ติดเองก็ได้ไม่น่ายากครับ

8. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    สายไฟต่อกับไฟหรี่อะครับ แล้วแต่พี่จะต่อเข้ากับอะไร(ไม่จำเป็นต้องที่คอพวงมาลัยก้อได้)

ส่วน ท่อลมก้อต่อเข้ากับเวสเกตอะครับ (อาจจะต้องมี3ทางด้วยมั้ง)

ลองดูครับ

ต่อไม่ยากเลย

9. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
  10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ต่อได้ยังอ่ะ..เอามาโชว์ด้วยล่ะ...

11. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ใช่สามทางตรงไหนคับ

ใช่ตรงที่ผมวงไว้มันต่อตัวไหนกันแน่คับ

12. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    อีกรูปคับ

เพื่อความแม่นยำ

13. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ยังเลยคับ

ว่ากลัวผิดอาคับ ไอ้จุดต่อไฟหรี่มันอยู่ตรงไหน เสร็จเมื่อไรจะถ่ายทอดสดให้ชม 555:D

14. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    รูปแรกวงกลม กลาง รูป2 ใช่เลย

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตามนั้นเลยครับ.....

16. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคำพี่ พี่ น่ารักทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้