รบกวนถามเกี่ยวกับ แอมป์ AB/D หน่อยครัล

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย potatoce, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. potatoce

potatoce New Member Member

16
    0
    0
    จะเอามาขับซับ10นิ้ววอยล์คอยคู่ ครับ ไม่ทราบว่าเอา AB หรือ D ครับ คือมีคนรูจักบอกว่าแอมป์คลาส D เสียงมันจะกะด้าง และราคาแพง เหมากับการเปิดดังๆๆ แต่ผมเอามาเปิดฟังไม่ดังมาก ควรเลือก อะไรดีครับ คือ ตอนนี้ผมใช้ คลาส AB 4 แชนแนวร์ อยู่อะครับ1-2 กลางแหลม 3-4 ขับ ซัป เปิดนานๆรูสึกว่าแอมป์ร้อนมากเลย ครับ เลยอยากจะหาอีกตัวมาต่อเพิ่มครับ
    ปล.พิมผิดหรือยกหล่นก็ขอโทษด้วยนะครับ จะได้เอาข้อมูลไว้เป็นความรู้ ขอบคุณครับ

2. Roon Shop

Roon Shop New Member Member

45
    0
    0
    คราส เอบี ร้อนมากเวลาอัดนานๆ แต่ให้เสียงได้ดีสำหรับหูทอง
    คราสดีก็ร้อนเช่นกันแต่การอัดนั้นยาวนานกว่า คงแล้วแต่ยี้ห้ออีก ราคามีทั้งแพงและไม่แพง
    ส่วนเรื่องเสียงมีทั้งแบบไม่กระด่างแกระด่าง ต่างคนต่างความคิดครับ เชื่อมากไม่ได้ ถ้าได้ฟังจริงๆ มันไม่ได้ต่างกันมากเล
    ย ศึกษาและทดลองฟังก่อนตัดสินใจ ดีที่สุดครับ หาที่แมทกัรนเป็นไช้ได้ และควรนำไปใช้งานให้พอกับตัวเรา

3. potatoce

potatoce New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ กำลัง ศึกษาหาความรู้ จะทำเอง อะ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้