รบกวนหน่อยครับ คนที่ขับ evo สร 8582

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย golf_116, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf_116

golf_116 New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ทราบว่าที่บอร์ดนี้ มีคนขับevo ไม่รู้ 8-9 สีเหลือง ทะเบียนนี้หรือเปล่า
    อยากบอกให้เค้ารู้ครับว่า เมื่อวานเย็น จะขับจะมุดอะไร ก็อย่าไปเบียดเบียนครับ
    คุณมาปาดหน้าผม แล้วแค่ ผมขับไปใกล้ตูดคุณ ถึงกลับจะต้องจอดรถคุยกัน
    ถ้าผมลงไปคุณจะเอาปืนมายิงผมเปล่า แล้วคุณก็ไล่ผมบนสะพานไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไรเพราะผมไม่เล่นกะคุณหรอก รถผมอะlancer เดิมๆๆ เครื่อง 1.6
    ก็แค่อยากบอกแค่นี้แหละ

แต่ถ้าไม่มีคนขับ ทะเบียนนี้ก็ขออภัยมานะที่นี้ ครับ
    ผมไม่คิดว่าจะเจอ รถที่ผมชอบ เป็นแบบนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

สวัดดีครับพี่ golf_116

ผมเบียร์ เป็นผู้ที่ดูแล board evolution thailand อยู่ครับ
    สำหรับเรื่องนี้ เบียร์ต้องขอออกตัวขอโทษแทนพี่ๆ หรือเพื่อนๆ ชาว EVO ด้วย
    อาจจะเป็นเรื่องที่เข้าใจผิดกันก็เป็นได้ครับ ......... ขอโทษครับผม

แต่ที่แน่ๆ คงจะไม่ใช่รถของสมาชิกในคลับเรา เพราะเบียร์ได้ลอง check
    ดูเรียบร้อยแล้วครับ

ยังไงก็ต้องขอออกตัว ขอโทษแทน อีกทีนะครับ

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ทำใจ.......

4. golf_116

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ๆ evolution thailnd ครับ
    ถ้าไม่มีในก็ขออภัยทุกท่านมานะที่นี้ด้วยครับ
    แล้วยังไงอนาคตอาจจะได้เป็นสมาชิกที่นี่เหมือนกันครับ
    เพราะผมคิดว่ายังไงก็ mitsu เหมือนกัน ไม่น่าจะมาทำอย่างนี้ สงสัย ชนกลุ่มน้อยมั้งครับ
    ขอขอบคุณและขอ อภัยมานะที่นี้ด้วยครับ Evolution thailand

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ระวังๆ กันด้วยนะคราบ
    เดี๋ยวชาวบ้านจะเดือดร้อน อิอิ

6. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    น่าเห็นใจทั้งคนขับอีโวและผู้ใช้รถบนท้องถนนนะครับ
    คือ Evo เนี่ยบางทีมันยั้งไม่อยู่คันเร่งมันเบามาก
    บางจังหวะที่มาเร็วๆก็เหมือนปาดหน้าจริงๆ
    บางครั้งไม่ตั้งใจปาดก็เหมือนปาดล่ะครับ

7. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    555555 รถใครว้า............... คงอาจจะเข้าใจกันผิดรึเปล่าครับ เพราะโดยส่วนมากแล้ว ถ้าคนที่ขับอีโวแล้วเจอ LANCER หรือรถมิสซูด้วยกันจะไม่แข่งน่ะ คงอาจจะไม่ใช่เจ้าของรถขับเองมั้งครับ ใจเย็นๆ เพราะอย่างผมเองขับอีโวยังเคยเจอLANCER มาดูดตูดเลย ผมก็ยังเฉยๆ แถมมาปาดผมเช่นเดียวกับของคุณนั้นล่ะ นานาจิตตังครับอย่าคิดมาก

8. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    อย่าคิดมากคับ พวกเรา รณรงค์ไม่แข่งบนถนนอยู่แล้วคับ ถ้าเจอแบบนี้ ก้อ หาเบียร์ สักกระป๋อง ไม่ถึงกับเมาหรอกคับ เย็นๆ สบายๆ พอหายเครียดได้ แต่ ถ้า กินแบบ ไอ้โอ๋ กับพี่มาท แนะนำ ให้เปิดโรงแรม นอนเลยคับ อิอิ

9. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมโดนกระบะปาดหน้าแทบลงข้างถนน ผมยังไม่เอาเรื่องมันเลย จำได้เลย วีโก้ แถวแบริ่ง ลาซาน แค่เเช่งให้มันตายโหงก้อพอ 555
    มะอยากตามมันไปเพราะเปลืองน้ำมัน ทำไปก้อเจ็บตัวปล่าว

แต่อีโวบางครั้ง มันขับยากนะเวลาจะแซงเวลาจะเข้าเนียะ:D เห็นใจคับ

10. golf_116

3
    0
    0
    ขอแชร์ ความคิดเห็น ครับ
    ผมก็ได้เอาเรื่องอะไรเค้าหรอกนะ ครับ โดนประจำ ปาดหน้า
    แต่นี่ ปาดหน้าเเล้วเราเร่ง เค้าชลอ มันเลยดูเป็นการดูดตูดมั้ง ถึงกับจะจอดรถคุยกัน
    ผมว่ามันไร้สาระอะครับ
    ซึ่งการปาดหน้าผมว่า มันเรื่องปกติอะ มีบ้างแหละ
    ก้คงได้แต่ทำใจ

11. Surapoj_m

Surapoj_m New Member Member

10
    0
    0
    อย่างว่าครับ มันต้องมีดี ไม่ดีปะปนกันบ้าง อิอิ

แต่รู้เลขทะเบียนแบบนี้ จบเลย อิอิ

ผมยังเคยเจอเด็กวัยรุ่น ๆ ขับอีโว 3 มันมาเล่นด้วย

ผมก็ยังคิด เมิงจะมาเล่นกะซีเดีย 1600 ทำไมฟระ

เมิงไปเล่นกับพวกเครื่อง 2000 โน่น

ไล่จี้ตูดผมใหญ่เลย ผมเลยเบรค

มันบีบแตรเสียงดังเลย แล้วแซงไป

ไล่แท็กซี่ต่อ คราวนี้แท็กซี่ไม่ให้แซง

คงไปเจอคนขับเก๋า ๆ เข้าอ่ะ

มันคงโกรธ เบิ้ลเครื่องเสียงดังเลย

ไฟออกท่อด้วย ปุงปัง ๆ ๆ กันใหญ่

แต่ยอมรับว่ารถเค้าแรงมาก ๆ อิอิ

งง ๆ เหมือนกัน รถดีแค่ไหน แรงแค่ไหน

ถ้าไปอยู่ที่คนขับไม่ดี มันก็แย่อ่ะครับ

อีกครั้งที่เจอ บนทางด่วน เจอ Intega ประมาณว่า

เด็กเห่อ....อ่ะ มุดมาจากด้านหลัง มาแต่ไกลเลย

แถมโดนบีบแตรด่ามาตลอดทาง อิอิ

แล้วข้างหน้าผมมีอีโว 2 คันนึง

ผมคิดในใจ (แน่จริงเมิงมาปาดหน้าอีโวคันหน้ากรูสิ)

สักพัก Intega มาข้าง ๆ ผม แซงไปแล้ว ปาดฟืบ

เข้าหน้าอีโว 2 เจ้าอีโว 2 ข้างหน้าผมเบรค จนผมเกือบชน อิอิ

แล้วอีโว 2 บีบแตรไล่ ไอ้ Intega หนีครับ แต่....

มันคงยังไม่รู้จักอีโว 2 แน่ ๆ มันคงคิดว่า

Mitsu อีคาร์ เก่า ๆ อิอิ หารู้ไม่ มันกำลังลองของ

อีโว 2 ข้างผมเบิ้ลเครื่องเสียงดัง กดบี้ตามไปติด ๆ

ผมก็เร่งตาม (แต่ตามไม่ทัน ได้แต่มองตามห่าง ๆ)

เห็นไกล ๆ ว่า อีโว 2 ไล่จน เด็ก Intega หนีไม่ได้

แล้วอีโว 2 ก็ปาดไปด้านหน้า เข้าซ้าย ชะลอเพื่อจะจอด

แต่ตอนเค้าชะลอรถ ผมน่ะแซงมาแล้ว เลยไม่รู้เหตุการ์ต่อเลย

เสียดายจัง อิอิ

ผมว่าขับรถมีน้ำใจก็พอแล้วครับ

อิอิ ยังไง ผมก็ยังอยากขับอีโว อยู่ดี

ขอปั่นเงินก่อน ตอนนี้ ขับ C E D I A ตัวนอก แตน ๆ ไปก่อน อิอิ

12. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ขับรถซิ่งต้องทำใจ ขึ้นอยู่ที่ใจเราครับ แต่ถ้าเป็นผม.......สู้โว้ย..................!!!!!!! 55555

13. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ^
    ^
    อีโวสองข้างบนนี่ เอ่อ เจ๋ง ดีน่ะ

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถป๋าต๊อกหรือจ๊ะ 555..
    ได้เทอร์โบใหม่ ซิ่งน่าดูเลยทีเดียว

15. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ซิ่งกันหย่าย อิอิ ขับรถระวังๆ นะคับ

16. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    สงสัยเมียพ่อเค้าคงป่วยอยู่โรงพยาบาลมั้ง เลยรีบไปนี๊ซ
    ก็รู้ว่าแรง แต่ใช้หัวและสมองขับบ้างก็ดี ไม่ใช่ใช้แต่กำลังเครื่องยนต์
    เหนื่อยกับไอ้พวกนี้จิงจิ๊ง

17. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    เจอแบบนี้ต้องทำใจคับ อิอิ ...

18. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ผมว่าน่าจะสุภาพมากกว่านี้หน่อยนะครับ อย่าล่วงเกินใครถึงพ่อ-แม่เลย
    มันเสี่ยง!!!
    ถูกผิดก็ว่าไปตามนั้น ส่วนตัวผมรู้จักเจ้าของรถนะครับ ก็ฝากบอกน้องเค้าไปแล้ว เป็นไปได้ที่อาจเข้าใจกันผิดไป
    ขอชื่นชม จขกท ที่ติการกระทำของน้องเค้าด้วยความเป็นกลาง และมีมารยาท แต่คุณ วรพจน์เนี่ยไม่สร้างสรรค์เลย ระวังๆเรื่องการใช้คำพูดบ้างก็ดี จะได้ไม่มีปัญหาตามมา
    ขอโทษ จขกท แทนน้องเค้าด้วยครับ.:sad:

19. tha_dk

tha_dk New Member Member

88
    0
    0
    ผมว่าอาจจะเป็นคนเห่อรถอีโวใหม่ก้อได้นะคับหรทอเพิ่งเคยขับรถแต่งครั้งแรกในชีวิต

20. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    เคยเจอประจำครับพวกชอบจี้ตูดไม่รู้เป็นอะไรกัน เห็นรถเรามันเก่าแล้วมั้ง5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้