4G-63 T ติดแก๊สเสร็จแล้วค้าบบบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย วรพจน์, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    ใช้หัวฉีดlavato4หัวเวลาวิ่งแทบไม่ต่างจากน้ำมันเลย จูนดีๆพุ่งกว่าน้ำมันอีก
    แต่ต้องเลือกเอาว่าจะเอาแรงแต่กินแก๊สกะประหยัดแต่อืดช่วงออกตัว ผมลองวิ่ง
    ไปจูนไปเอาแบบแรงนะความรู้สึกไม่ต่างจากน้ำมันเลย วิ่งจนกล่องตัด 180
    ความประหยัดก็ 400โลหมดค่าแก๊สไป ประมาณ 700 กว่าบาท นี่เอาแบบกดยัน
    กล่องตัดทุกรอบนะ ส่วนอาการอื่นๆปกติดีครับ นี่ว่าอาทิตหน้าจะเอาไปจูนให้ประหยัดกว่า
    นี้อีกหน่อย แต่ถ้าหยากแรงค่อยปรับเป็นน้ำมันเอา อ้อเกือบลืมของผมตั้งไว้ถ้ากดเกิน6500รอบ
    จะตัดไปใช้น้ำมันทันทีนะ กันเหนียวไว้นิดหน่อย

2. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    ค่าติดเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับ แล้วไปติดที่ไหนมา

แบบว่า 400โล เติม 700บาทนี่ประหยัดสุดดด

ถ้ารถผม 400โล เติม 2000บาท คนละเรื่องกันเลย

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ติดตามต่อ

4. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    หุหุ
    อย่าให้มันบางมากนะ 400 โล จ่าย 700 ผมว่ากำลังดี เพราะถ้าประหยัดกว่านี้มันควรจะสึกหรอเยอะขึ้นนะ
    ของผมเกียร์ auto 300 เติม 550 เท่าที่ดู จากค่า A/F มันก็ใกล้เคียงน้ำมันนะ

PS สำหรับคนที่ใช้น้ำมันแล้วเขก ของผม เก็บ Log ดู กล่องเดิมๆ 95ปกติ ยังมีเขกเลย แต่ แก๊ส ไม่มีเขกแน่นอนถ้าจ่ายพอ

5. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ติดตามดูอีกคน

6. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ปัญหามีมั้ยครับ เช่น รอบเดินเบาสวิงขึ้นลง , วิ่งสะดุด , ความร้อน , กลิ่นในรถ ฯลฯ หากเป็นไปได้อยากเห็นรูปประกอบด้วยครับ......ไม่รู้ขอมากไปหรือเปล่า......อิอิ....เกือบลืม...ราคา , ระยะเวลาในการติดตั้ง ,ปัญหาในการติดตั้ง :D

7. primo_xx

747
    6
    0
    จะติดยังงะ หาพวก อิอิ:D

8. วรพจน์

31
    0
    0
    ติดมา 44000 คับรับประกันอุปกรณ์ 1 ปี จูนฟรีจนกว่ารถจะพัง กลิ่นในรถไม่มีนะ
    วิ่งไม่สะดุด รอบเดินเบาปกติ แต่เวาลากดมาแล้วยกเลยรอบจะตกลงมาเหลือ400
    ต้องเลี้ยงไว้บ้างแต่ก็ไม่ดับนะ เดี๋ยวจะเอาไปจูนใหม่
    ส่วนกล่องที่จูนตั้งไว้ที่เกิน6000รอบจะตัดไปใช้น้ำมันทันที แล้วก็ถ้าอุณหภูมิหม้อต้มถ้าต่ำกว่า50( ถ้าจำไม่ผิดนะ )
    ก็ตัดไปน้ำมันเหมือนกัน แล้วก็หน่วงเวลาประมาณนาทีกว่าๆก็กลับไปแก๊สเหมือนเดิม เวลาติดตั้งรวมจูนก็ประมาณ
    5วันไปรับรถก็ไปกดให้เต็มที่พร้อมจูนไปด้วยพอใจที่จูนแล้วก็กลับมาส่งช่างแล้วกลับบ้านได้ ปัญหาติดตั้งก็คือไม่มีรถใช้ไง
    รูปถ้าว่างๆแล้วจะลงให้นะครับ แล้วก็ติดที่ชลบุรีครับ มีอะไรอีกถามมาเลยครับ

9. aeo-evo

54
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบที่ละเอียดยิบ........เคลียร์......มั่นใจขึ้นเยอะเลย......จะติดเมื่อไหร่จะโทรไปถามว่าติดที่ไหน.....จะได้ไม่ต้องลองผิดลองถูกครับ :D

10. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    ชื่อร้านอะไรครับ อยู่แถวไหนของชลบุรี
    ผมอยู่ชลบุรีเหมือนกัน จะแวะไปคุยกับที่ร้านดูบ้างครับ
    ตอนนี้เติมแก๊สโซฮอลล์ก็เกือบสี่สิบบาทแล้วเต็มถังวิ่งได้ไม่ถึงสี่ร้อยโลเลย
    ถ้าเดาไม่ผิดเคยเห็นรถเจ้าของกระทู้แถวศรีราชาใช่ไม๊

11. วรพจน์

31
    0
    0
    ตอนนี้โดนปั่นราคากันน่าดูทั้งถังทั้งหัวฉีด ถ้าไม่รีบรอสัก1-2เดือน ราคาน่าจะทรงตัวกว่านี้
    แล้วจะได้รอดูราคาแก๊สด้วย อ้อ .. ตอนนี้ราคาถังเริ่มลงแล้วนะ แต่ราคาหัวฉีดอาจจะแพงขึ้น
    แล้วใครจะติด evo อย่าเอาถัง58ลิตรนะมันเล็กไป จะให้ดีต้อง76

12. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    จะติดก็รีบจองคิวนะครับ เพราะว่าของทุกอย่างมันขึ้นหมด ร้านที่ผมติดบอกว่า ถังก็ขึ้นราคา ชุดหัวฉีดยี่ห้อดีๆก็ขาดตลาด
    รีบติดรีบคืนทุนก่อนราคาแก๊สจะขึ้นแล้วจะคืนทุนช้ากว่าเดิม

13. noi bigcarcenter

noi bigcarcenter New Member Member

10
    1
    0
    ติดแล้วเหมือนกาน วิ่งปกติเหมือนกาน ประหยัดสุดๆ
    ใครอยากติดแล้วหาของไม่ได้ ผมเหลืออีก 1 ชุด
    ของ LOVATO 4 สูบ พร้อมติดตั้ง ราคาถูกๆ โทร 089-1668994 0803008899

14. aeo-evo

54
    0
    0
    ถัง 58 กก. วิ่งได้กี่กิโล ครับ เอาแบบใช้งานน่ะครับ...เร็วบ้าง ...ช้าบ้าง......ไม่ใช่อัดสุดทุกเกียร์

15. วรพจน์

31
    0
    0
    ถ้ามีตังก็ติดเลยครับ หนับหนุนหนับหนุน

16. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ประหยัดคร้าบ

ซัดเต็มแม็ค ไปกลับ โคราช-กทม หมดค่าแก้สไปเกือบๆ 1000 บ. คร้าบ

17. primo_xx

747
    6
    0
    อยากให้ช่วยโพสรูปหลังการติดตั้งหน่อยครับ
    และข้อมูล ..พวกถัง รุ่นของถัง และก้อ พวกหัวฉีดงะคับ
    กำลังชั่งใจไปเยอะแล้ว .....กล้าๆกลัวๆ เพราะห้องเครื่องมันร้อนมาก
    มันจะบึ้มไหมคับ

18. aeo-evo

54
    0
    0
  19. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    2000 วิ่งได้ไม่ถึง 400 โล จนคาป เส็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้