** ใครทราบบ้างครับ วีโก้ 6 เกียร์ จะออกเมื่อไร **

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย INSOLENT, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับ ว่า วีโก้ 6 เกียร์จะออก มาขายที่บ้านเราเมื่อไร หรือมีใคร รู้บ้างครับว่า วีโก้ตัวต่อไป จะเป็นรูปทรงอย่างไรครับ หรือ มีรูป รถที่คาดว่าจะเป็นตัวต่อไปอ่ะครับ

คืดจะเป็นการตัดสินใจ อ่ะครับ

หรือ ว่า ระหว่าง ไททัน หรือ นาวาร่า อะไรดีกว่ากัน ครับ เนื่องจาก รถที่ซ่อมอยู่คงจะนำมาใช้ต่อ ไม่ไหวครับ ยังไง ขอความคิดเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมได้ยินมา น่าจะประมาณกลางปีครับ Up แรงม้าขึ้นด้วย ....... ย้ำได้ยินมานิดๆ
    5555+ รู้ไม่จริง
    แต่ยังไงก็ต้อง HILUX นะครับ 555+

3. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    --- สำหรับ Vigo ตัวใหม่นี้ยังไม่ออกมาง่ายๆๆหรอกครับ ถ้าตราบใดที่เจ้า Vigo ยังมีขายยอดขายในแต่ละศูนย์ของ Toyota ที่ดีอยู่ก็ยังไม่ออกครับ / ถ้ายอดตกลงเมื่อไรล่ะก็ เตรียมตัวซื้อรถใหม่ได้เลยครับ :D

4. ไทรทัน ก็แรงดีนะ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ลองอ่านไทยรัฐ ฉบับ วัน อาทิตย์ ที่ 6 ดูนะครับ รุ่นใหม่ กลางปีนี้รุ่น ไมเนอร์เชนจ์

6. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    อยากได้เบนซิน6สูบ

7. ตอนนี้เขากะลังเร่งระบายรถโฉมปัจจุบันออกแล้วครับ น่าจะปีนี้แหละ ออกใหม่ครับ

8. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไมเนอร์เชนส์คับ...180....ม้า...ไม่แน่ใจว่า 6 เกียร์รึป่ะ???

9. ป๊อก Tiger

ป๊อก Tiger New Member Member

52
    0
    0
    ตามกันไป

10. เขาไปถึงไหนกันเเล้วเเต่ผมยัง..............เเต่ไงHILUXก็สุดยอดดดดดดดดด..:D

11. tonvigo

tonvigo New Member Member

50
    0
    0
    รอดูด้วยคับ

12. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    motor show ปี2008 จะมีมาโชว์ ไหม คับ

13. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    โหถามตั้งแต่ต้นปีเลย อิอิ

14. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    วันนี้โทร..ไปถามผู้จัดการโชว์รูมโตโยต้าสาขาแห่งหนึ่งของไม่เอ่ยนามและสาขานะครับ ซึ่งเขาไปประชุมมารวมทั้งนิวอัลติส2 ด้วยได้ข้อสรุปดังนี้.-

(ข่าวอาจคลาดเคลื่อนไปบ้าง ผิดถูกประการใดก็โปรดขออภัยไว้ล่วงหน้าเพราะอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้าง)

**สิ่งที่จะเปลี่ยนแปลงคร่าวๆมาดังนี้**

1.เรื่อง 180 ม้าไม่มีแล้วครับเพราะไม่ผ่านเกณฑ์มาตรฐานมลพิษ อดตามระเบียบ
    2.ตัวรุ่น Cab เปิดกว้างมาแน่นอนพร้อมกับงานมอเตอร์โชว์ไบเทค
    3.ปรับให้ใช้กับน้ำมันไบโอดีเซลได้แบบเต็มประสิทธิภาพ (อันเก่ามันแย่ยังไงหว่าผมใช้อยู่ไม่เป็นมันเป็นไรเลยบี 5)
    4.ไฟหน้าเปลี่ยนทรงใหม่ (ใจผมอยากให้ใส่หลอด HID)
    5.ไฟท้ายเป็นแบบ LED (ผมคงคิดว่าเป็นแบบแนว Wish)
    6.กระจกมองข้างมีไฟเลี้ยวติดมาให้เลยมิใช่อุปกรณ์แต่งฝาครอบลอกๆดำๆนะ
    7.อันนี้ยืนยันแน่นอนว่ามีการแก้ไขปรับปรุงระบบเบรคใหม่ Confirm
    8.พวงมาลัยแบบกางเกงใน เปลี่ยนใหม่ให้สักทีเถอะมันน่าเกลียดอะ (อันนี้คิดเองนะ)

ทั้งหมดนี้คือคำยืนยันมาจากคนดังกล่าว.- มิได้มีการเสริมแต่งแต่ประการใด

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อมูล VIGO Club เอามาอีกที ครับ

15. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ** ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ ๆ มากครับ ผมก็หาข้อมูล อยู่เหมือนกัน แต่ ยังคงอยากเป็น HILUX ที่ใครๆ บอกว่าชอบหลุดโค้งๆๆๆๆ แต่ไม่จริง ผมว่าอยู่ที่คนขับ มากกว่านะครับ ***

16. แหล่มเลย

17. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ผมมะรู้

18. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

19. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    ลองขับ นาวาร่า ดูยังครับ

20. hivigo

2,219
    39
    0
    ใช่คับคุณ...ตั้น....:D:D:D

21. INSOLENT

1,444
    3
    0
    นาวาร่า ลองแล้ว ครับ ที่ศูนย์แถว สาย3 ให้ผมลองในถนน วณอุทยาน ก็ยอมรับวิ่งดี แต่ เวลาเข้าเกียร์เสียงเกียร์ ดัง แก๊กๆ และ อีกอย่างมองจากด้านนอก แล้วใหญ่โต แต่ เข้ามานั่งข้างใน เล็กไปเลย ครับ ที่ผมลองเป็น 4 ประตู ครับ

22. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ผมรู้และ VIGO 6เกียร์ ส่งออกนอกฮับ

23. hivigo

2,219
    39
    0
    รอๆๆๆๆๆ

24. INSOLENT

1,444
    3
    0
    อ่อ ที่ออกนอก นี้ คือ ไม่มีขายในบ้านเรา ใช่ไหม ครับ ไม่งั้น ก็ จะซื้อ VIGO ตอนนี้ไปเลย แต่ กลัวออกมาแป๊บเดียวก็ออกมาต่อ กรรมเลย ครับ HILUX CLUB

25. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    น่าจะช่าย

26. hivigo

2,219
    39
    0
    รอๆๆๆๆ

27. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    มีมากกว่า 6 เกียร์มั้ย....

28. jigko_london

629
    11
    0
    รอดูเหมือนกัน คับ

29. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    กลางกลางปีนี้ ปรับ ปรุงโฉมนิดหน่อย ช่าง ศูนย์

30. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    ออีกนิสนึงดีก่าคับ ใจเย็นๆ ผมว่าปลายปีมีปรับโฉมแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้