อย่าชนได้ไหม อะไหล่แพง จริงจัง > <

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Rock Star, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rock Star

Rock Star Guest

0
    0
    0
    โดนเฉี่ยวมาครับพี่น้อง T T

กระจกข้างหลุดหายไปไหนก็ไม่รู้ แต่หายเฉพาะกระจกนะ ที่ครอบกระจกข้างกับระบบปรับไฟฟ้ายังอยู่ดีใช้งานได้ปกติ เอาไปอู่มา เฮียแกบอกว่าหากระจกให้ไม่ได้ ต้องซื้อยกชุดมาแกะเฉพาะกระจกออก

6 0 0 0 บาท ไม่รวมค่าแรง

6000 บาทครับพี่น้อง พระเจ้าช่วย แค่แผ่นกระจกหายนี่นะ อาจจะมีที่ยึดกระจกติดกับแป้นปรับไฟฟ้าป่าวผมไม่ทราบ แต่ 6000 นี่ ฆ่าผมให้ตายเลยดีกว่า

พี่น้องนีออนครับ มีวิธีไหนไหมครับที่ถูกกว่านี้ หรือถ้าต้องซื้อยกชุfจริงๆ ใครมีราคาถูกๆมาขายผมไหมครับ 6 0 0 0 นี่ค่านมหลายเดือนเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับพี่น้องนีออนทุกท่าน

2. neungpom

neungpom Guest

0
    0
    0
    ของผมมีแต่กระจกอย่างเดียวข้างขวา แบบตัดมาใส่ใช้ได้มั๊ยครับ และถ้าซื้อมือสองเซียงกง บางนาข้างละประมาณ 2พัน5

3. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    คห.1 น่าสนใจ แต่แค่กระจกอย่างเดียว หาตัดเอาก็ได้ ตอนผมใช้ Citroeng Pallas เคยแตกแล้วหาอะไหล่ไม่ได้เหมือนกัน ตอนนั้นใช้วิธีซื้อกระจกรถสิบล้อ(บานค่อนข้างใหญ่) แล้วมาให้ร้านกระจกตัดให้ ก็พอใช้ได้เหมือนกัน บานหนึ่งไม่ถึงร้อยบาท(ราคาหลายปีมาแล้ว)

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    หาตามเชียงกงแล้วหรือยังครับ

5. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ตัดกระจกโค้งใส่เลยครับ ใช้ได้เหมือนกัน

เพราะเซียงกง ยังไงก็ขายยกชิ้นอยู่ดี แถม ของเซียง ตอนนี้แพ๊ง แพง ไม่ง้อลูกค้าอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้