ในคลับมีใครดูหนังซีรีย์บ้างป่าวค้าบบ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ES_6329, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES_6329

ES_6329 New Member Member

10
    0
    0
    มีใครดูหนังซีรีย์บ้างป่าวคับ เอาไว้มาคุยกันว่าเรื่องไหนหนุก ไม่หนุกคับ ส่วนตัวผมชอบดูซีรีย์อยู่แล้วคับ ออกแนวแอคชั่นกับสืบสวนสอบสวนคับ ที่แนะนำให้เพื่อนๆดูก้อเรื่องนี้เลยคับ 24Hr. หนึ่งวันอันตราย เป็นแนวหน่วยป้องกันการก่อการร้ายในเมกาคับ มันดีคับ กับอีกเรื่อง Prison Break คับ เรื่องนี้ก้อลุ้นดีเหมือนกันลองไปหามาดูนะคับ www.39baht.com. หรือใครมีเรื่องรัยเด็ดๆก้อช่วยบอกด้วยนะคับ:)

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ดูแต่ซีรีย์เกาหลี:cool:

3. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    ผมชอบ ดู The Lost มันลึกลับดี หุ หุ
    CSI ด้วย คับ

4. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    Prison Break ดูจบ season 3 แล้วรอ season 4 ปลายปี....
    24hrs. ดูจบไป season 3 เหมือน........มันส์จริงๆๆๆๆๆ ไปหาดูกันนะ......

5. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ผมดู GUNDAM ครับ (เกี่ยวกันไหมเนี่ย)

ตอนนี้กำลังไล่เก็บ ภาค OO อยู่

ดูแล้วชอบภาคเก่าๆมากกว่า มันค่อนข้าง เป็น real robot หน่อย แต่ภาคหลังๆออกแนวเทพไปหน่อยแต่ก็มันส์ดีนะครับ

ชอบดีไซน์ของหุ่นแต่ละตัว และสะท้อมให้เห็นว่า สงคราม ไม่มีฝ่ายใดฝ่ายนึงชนะอย่างแท้จริง
    ทุกฝ่ายที่ร่วมสงครามมีแต่ความสูญเสีย

บางภาค ฝ่าย อธรรม เป็นตัวเอก บางภาค ฝ่ายธรรมะ เป็นตัวเอก มันส์ไปอีกแบบนึง ..

6. BuGzila

BuGzila New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้ตามดูอยู่ 3 เรื่องเช่นกันครับ
    LOST
    24
    Prison Break

ตอนนี้ไล่ดูเกือบถึงตอนปัจจุบันละ อยากหาเรื่องอื่นๆมาดูบ้าง มีเรื่องไหนแนะนำบ้างไหมค๊าบ

7. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ปกติก็เป็น 3 เรื่องนี้อยู่แล้วครับ ถ้าแนะนำมีอีก
    Hero ที่เป็นพวกมีพลังนะครับ คล้าย X-men

8. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ดู 24Hr. season2 ยังหา 1 กับที่เหลือไม่ได้
    แต่เขาบอกว่ามี ถึง season 6 นะไม่แน่ใจว่าบ้านเรา
    มีถึง season เท่าไหร่แล้ว ใครมีบอกด้วยอยากดูที่เหลืออีก

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    24 ผมมีครับหนุน เต็มๆ 6 Seasons ประมาณ 154G สนใจคุยหลังไมค์

ตอนนี้ดู Lost อยู่ ถึง Season 4 Episod#5 อยู่ ล่าสุดถึง EP10 ไม่ค่อยมีเวลาดูเลยหยุดถึง EP5 มาพักนึงแล้ว
    Lost เนื่อเรื่องแรกๆดี แต่หลังๆยึดเยื้อไม่จบซะที แต่ชอบตรงที่ลงทุนดี

ถ้าเสร็จจาก Lost จะว่าต่อด้วย 24

ส่วน Prison Break เคยดูผ่านๆ เรื่องราวในหนังมันดูโง่ๆบางช่วง เช่น มุดออกมาใต้ดินมาโผล่กลางสนามที่มีทหารอยูเพียบ กับไม่มีใครเห็น สาวๆที่ทำงานผมชอบดูเพราะเขาบอกว่า ไมเคิล หล่อ (- -" )

Hero เคยดูผ่านเหมือนกัน ออกแนวกาโม่นิดๆ แต่ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ

Series เกาหลี ก็ดูแต่แนวพวก โฮจุน, ฮิมซันอ๊ก, ซาดองโย
    ส่วนแนวตระกูลที่ชื่อเรื่องมีคำว่า "เจ้าชาย" เช่น "...เจ้าชาวกาแฟ, ....เจ้าชายว้าวั่น, ....."ไม่ดูครับ ไม่ใช่แนว :D

10. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    PRISON BREAK ด้วยคนคร้าบบบบบ

ไมเคิล สกอฟิลด์....... อิอิ

11. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    24 season 7 จบแล้วครับ รอ season 8

12. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    เอ๊า ใครมีแผ่นก้อเอามายืมไรท์ให้หมด

13. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
    Prison Break ครับ

14. BiZGiT

BiZGiT New Member Member

51
    6
    0
    Prison Break อีกเสียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้