ต้องทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย 251781, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 251781

251781 New Member Member

34
    0
    0
    คืออยากจะแรงบ้างอะครับ แต่ยังไม่มีงบเปลี่ยนเครื่องเลยอยากถามพี่ๆว่าเครื่องเดิมๆนี่ต้องทำไงบ้าง ถึงแรงขึ้นแล้วรถผมติดแก๊สแล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยถ้าทำแรงๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยแนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เครื่องเดิมเป็นเครื่องอะไรอะคับ แล้วผมว่าถ้าคิดจะติดแก๊สแล้วคงไม่ต้องแรงแล้วมั้งคับดูมันสวนทางกัน อิอิ

เครื่องบีเอ็มติดแก๊สได้คับแต่ต้องหาที่ทำดีดีรู้จักทำกับบีเอ็มเพราะเครื่องบีเอ็มเซ็นเซอร์มันเยอะคับถ้าช่างไม่รู้จักเครื่องจิงๆคงจบยาก

คือถ้าจะเอาแรงแล้วติดแก๊สได้จิงก็ต้อง วางเจโบแล้วติดแก๊สแหละคับ แต่ถ้ารวมๆทำสองอย่างนี้พร้อมกันก็มีเกินแสนอะคับ
    :cry::cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  3. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    ตามท่านผู้รู้ว่าไว้ครับ

4. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
  5. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    อยากแรงต้องทำใจ และทำตัง อิๆ

6. HURRICANE

HURRICANE New Member Member

634
    0
    0
    อยากแรงต้องตังถึงเขาว่ากันอ่ะ..................................

7. 251781

34
    0
    0
    ขอบคุนครับ พี่ครับอยากถามว่าเดิมๆ (ผมไม่รู้ว่าเรียกชื่อเครื่องรุ่นนี้ว่าอะไรแต่ที่รู้คือ 1,800cc 4สูบ) นี่ติดโบได้มั้ยแล้วอินเตอด้วยถ้าติดแล้วจะมีผลอะรัยมั้ยแล้วพวกระบบไฟต้องทำไงบ้างช่วยหน่อยนะครับ

8. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ได้คับ แต่ว่าบูสได้แบบนิดๆนะคับ(ประมาณ0.6เต็มที่) เพราะถ้าจะเอาบูสเยอะหน่อยมันต้องทำเยอะคับเอาง่ายๆก็ทำเครื่องทั้งตัวเลยอะคับไม่คุ้มคับ

9. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ลองดูครับ พยายามเข้าสู้ๆ

10. 251781

34
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับที่พี่ในคลับที่ช่วยแนะนำ

<อยากได้สติกเกอร์คลับจังเลย>

11. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    ถูกต้องครับ อยากแรงมันต้องมีตัง ไม่งั้นมันตรงกันข้ามเลยครับ
    แต่เพื่อนผมเคยเซ็ต โบกับเครื่องเดิมแล้วครับ ก้อพอปู้ดป้าดประมาณนึงแต่ไม่พอ
    กับความแรงที่คาดว่าคุณจะได้แน่นอน แล้วในที่สุดมันก้อวาง เจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้