<<<<<<<<< รบกวนขอสูตรท่อไอเสีย 1uz ครับ >>>>>>>>>

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Katop, 10 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    รบกวนขอสูตรเดิน ท่อไอเสีย เครื่อง 1uz ครับผม
    ขนาดท่อเท่าไหร เดินคู่หรือเดี่ยว พักกี่ตัวครับ
    อยากได้เสียง ครางๆทุ้มๆ ครับ ไม่เอาดังมากแบบแสบหูครับ จะใส่พักเยอะก็กลัวจะเงียบสนิทครับ ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วาง 1 UZ บอดี้ไหนอะครับ เอารูปมาโชว์หน่อย มันต้องดูบอร์ดี้ว่าได้แบบไหนอะครับ

3. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    รอชมด้วยคับ สุดติ่ง

4. Katop

72
    0
    0
    วางใน tiger 4wd ครับ เดี๋ยวลงตัวแล้วจะเอารูปมาให้พี่น้องชมกันแน่นอนครับ

5. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
  6. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    8 สูบใช่หรือ

7. Katop

72
    0
    0
    1uz v8 4000cc. ครับ
    ตอนนี้รอช่างไฟมา ไวริ่งสายไฟ อยู่ครับ ช่วงนี้ช่างไฟไม่ว่างกันเลยครับ งานไวริ่ง J เพียบจร้า

8. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    รอชมครับบบบ!

เครื่องบล๊อกนี้ มาแรงจิงๆ!!

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แรงแน่ 4000CC.

10. MONTOYA

MONTOYA New Member Member

78
    0
    0
    เล่นของใหญ่แฮะ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เคร่องเป็นไง...อยากเห็นจังเลยอ่ะ...

12. boyzodaza

boyzodaza New Member Member

102
    0
    0
    ดูม้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เคยเห็น..วางในวีโก้..คับสวยมากๆ...ผ่อนหมดเมื่อไหร???.เจอกันแน่..UZ""

14. Katop

72
    0
    0
    สงสัยต้องลองเอาเองแล้วมั๊งคร๊าบบบ ไม่มีใครบอกเลยจร้า อิอิ

15. MONTOYA

78
    0
    0
    แค่นี้ยังแรงไม่พออีกเรอะพี่ท่าน :D:D:D

16. MONTOYA

78
    0
    0
    [/MOVE]
    ซัก3นิ้วเป็นไงครับ น่าจะพอดีมั้ง

17. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ซัก 6 นิ้ว ก็ดีนะ เย้ยยยยยยยย มะช่ายยยย 3 นิ้วก็น่าจะพอ คับ คริคริ.......

18. โอวว..เเหล่มเลยคับ..เสร็จเเล้วอย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะคับ

19. MONTOYA

78
    0
    0
    ถ้าวิ่งดีขึ้นลงตัวที่3นิ้ว มาเลี้ยงข้าวด้วยนะครับ ถ้าวิ่งแย่ลง ไปเก็บตังค่าทำกะคนที่มาต่อกะทู้คนต่อไปเลยครับ อิอิ

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เย้ยยยยยยยยยยยยย.....!!!

ซวยตูล่ะ.........มาต่อกระทู้ตาเอ๋ทำไมฟร่ะ.....

แต่ 3 นิ้ว วิ่งดีชัวๆๆๆๆ...........น่าจะรอดนะ...!!!!

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วาง UZ จบไม่ที่ราคาเท่าไรครับ

22. Katop

72
    0
    0
    ค่าวาง ก็เผื่อไว้ที่ประมาณ 4หมื่นครับ มันแปลงเยอะกว่า เครื่อง J ครับ

23. Katop

72
    0
    0
    ตอนนี้ เท่าๆ ที่ดูเว็ปต่างประเทศ หลายๆ เว็ป ท่อผมคงต้องลองเอาเองเลย เพราะไม่มีใครบอกตายตัว
    คิดว่าจะเดิน จากคอไอเสีย 2 ฝั่งมารวม ขนาดท่อ 2.5 นิ้วทั้งเส้น เข้าท่ออ่อน ผ่านพักกลางไส้เยื้อง
    แล้วค่อยแยกออกเป็น 2 ฝั่งเหมือนเดิม ผ่านปลาย สเตนเลส ไส้ตรงหรือไส้เกลียว ข้างละ1ใบ

พี่น้องคิดว่าประมาณนี้ ok รึยังครับ ผมกะว่าอาจจะลองเดินมาถึงพักกลางก่อน แล้วฟังเสียงแล้วค่อย
    เลือกพักปลายอีกที ว่าเอาขนาดเท่าไหร ผมกะว่าจะให้เสียงมันออกทุ้มๆครับไม่ดังมาก พักปลายสเตนเลสเอาเป็นไส้ตรงหรือว่าเกลียวดี สูตรนี่น่าจะวิ่งนะ อิอิ (มั่วเอง 555)

24. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ได้ผล..ยังไง??รายงานด้วยคับ...ไว้เป็นแนวทาง...เผื่อมีโอกาศได้ใช้บริการ..8 สูบบ้าง

25. MONTOYA

78
    0
    0
    เจอราคาน้ำมันแล้วสยอง เหอๆๆๆ

26. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เอาเลขทะเบียนมาให้ชมหน่อยครับจะได้ไม่ไปจี้ตูด กลัวโดนอ่ะ

27. บอน

บอน Guest

0
    0
    0
    อืมม..

ผมวางใน Landrover Discovery ครับ ออกจากเฮด 2.5 สองฝั่ง แล้วเข้าพักกลางใบเขื่องเลย ใส้ย้อน แล้วออกเป็นเลส 2.0" สองฝั่งครับ รถขับสี่ผมว่าใส่พักป ลายแล้วไม่สวยง่ะ(ความเห็นส่วนตัวนะ) รถผมเลยมีพักกลางใบเดียวเน้นใหญ่ๆ เลย เสียงเงียบครับแต่รอบเดินเบาเสียง บรึ้บๆๆๆ จะหายไปด้วยครับ

http://www.thailandroverclub.com/tlrc-forum/forum_posts.asp?TID=8598&PN=3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้