รถของเพื่อนๆเวลาจอด(ดับเครื่อง)มีน้ำมันอะไรไหลใต้ท้องรถมั่งไหมครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย ฟิว, 25 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฟิว

ฟิว Guest

0
    0
    0
    รถของเพื่อนๆเวลาจอด(ดับเครื่อง)มีน้ำมันอะไรไหลใต้ท้องรถมั่งไหมครับ คือของผมมันมีน้ำมันอะไรไม่รู้สีเขียวๆหยอดลงมาอ่ะครับ มันไหลลงมาจากแถวๆไดร์สตาร์อ่ะครับมองเข้าไปเห็นมันแฉะๆผมเลยคิดว่าตรงนั้น รถ AF-18 นะครับ

รถของเพื่อนๆเป็นกันไหมครับ ถ้าไม่เป็นผมจะต้องตรวจสอบตรงไหนบ้างแนะนำทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไม่มีครับลองเอานิ้วจิ้มๆแล้วมาดมดูว่าที่ไหลออกมาน่ะกลิ่นเดียวกับออโต้ลูปหรือไม่??เพราะรถเหล่านี้มีน้ำมันที่ใช้หล่อลื่นอยู่2ชนิดคือ
    1. น้ำมันออโต้ลูปเลี้ยงข้อเหวี่ยง/ลูกสูบ
    2.น้ำมันเฟืองท้ายตรงห้องเครื่องด้านท้ายรถครับ

3. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    คิดว่าน่าจะเป็นน้ำมันออโต้ลูปนะคับ(ไม่ค่อยแน่ใจนะคับไว้ถามผู้เชี่ยวชาญอีกทีนะคับ)

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    สงสัยลูกยางตรงเซนเซอร์ถัง 2t หมดสภาพ แล้วเติมเต็มมันก็เลยซึมออกมา (แบบของผม) :( :( :(

5. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ถ้าเป็นตรงนั้นแก้ได้ครับ ผมมีท่อหดที่ใช้ความร้อนเป่าแล้วมันจะหดมาใส่ที่เซ็นเซอร์ทำมาแล้วเนียรเลย
    มีครับให้ฟรีๆๆไว้วัน มีทติ้งเอาไปฝากได้หรือมาเอาเองไม่ส่งแจ้งความจำนงมา
    ถ้าที่สายก็ลองจับสายดูว่ามันแข็งหรือยัง ถ้าดูสภาพแล้วยังใช้ได้ก็ ลองดูว่าความยาวยังเหลือเปล่า
    ถ้าพอให้ตัดตรงปลายออกแล้วใส่กลับไปดูอาการ ระวังอย่าลืมใส่กิ๊บล้อคครับ
    ใครอยากได้ท่อลงชื่อเอาไว้ครับ ที่นี้ก็ได้หรือข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ
    หรือจะไปหาซื้อก็ได้แต่ร้านจะขายเป็นเมตร ผมซื้อมาใช้แค่2เซ็นเอง

6. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    สายออโตลูปแข็งหรือยังลองบีบดูอาจมีรอยรั่วหรือไม่ก็โอริงตรงปั้มรี่วลองเช็กดู

7. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับเลยใช้วิธีที่ง่ายที่สุด คืออุดกาวครับ

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    "ซีลรั่ว"นั่นเอง

9. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ตามนั้นคับ^_^

10. nithinium

nithinium New Member Member

11
    1
    0
    ของผมก็เป็นครับ ออกมาจากฝาสูบเลย หยดยาวมาที่ขาตั้งเลย
    สงสัยจะน้ำมันออโตชัวป้าบ!!! ทำไงอะถ้าซีลรั่วต้องไปซื้อเป็นหลอดๆใช้ไหมครับ
    หรือต้องซื้อประเก็นใหม่แล้วขายที่ไหนอะ

11. taw_4Mini

taw_4Mini New Member Member

43
    1
    0
    ถ้ามันออกจากฝาสูบได้ รถคงวิ่งได้แค่20 อะคับ แรงอัดไม่มี

12. nithinium

nithinium New Member Member

11
    1
    0
    คือว่ารถผมวิ่งได้ประมาณนั้นอะสิครับ 30-40 - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้