นักศึกษา

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย saku, 23 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    นักศึกษาชาย 3 คน เดินทางไปเที่ยวที่แม็กซิโก
    ในคืนวันหนึ่งทั้ง 3 คน ดื่มเหล้าในบาร์หนักไปหน่อย
    พอตอนเช้า ก็พบว่าทั้ง 3 คน ติดอยู่ในคุกและโดนตัดสินประหารชีวิตไปเรียบร้อย
    แต่ทั้ง 3 คนไม่มีใครจำได้ว่าไปทำอะไรมาบ้างเนื่องจากเมามาก
    เลยเชื่อว่าตัวเองไม่ได้ทำผิด พอถึงวันประหาร

1. นักศึกษาคนแรก
    ถูกนำเข้าไปนั่งบนเก้าอี้ไฟฟ้า เขาก็พูดสั่งเสียออกมาว่า
    \"ผมเป็นนักศึกษาจาก มหาวิทยาลัยแถบแกรนด์แคนยอน ผมเชื่อในพลังของพระเจ้าและเชื่อว่าพระเจ้า
    จะเข้าข้างผู้บริสุทธิ์\"
    พอสิ้นเสียงเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์เก้าอี้ไฟฟ้า ปรากฎว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น เจ้าหน้าที่เลยเชื่อว่าพระเจ้าไม่ต้องการให้นักศึกษา คนนี้ตายจึงปล่อยตัวไป

2. เสร็จแล้วนักศึกษาคนที่สอง ก็ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้า แต่ก่อนที่เจ้าหน้าที่จะสับสวิทช์ไฟ นักศึกษาคนที่ 2 ก็กล่าวมาว่า
    \"ผมเป็นนักศึกษากฏหมายอยู่ที่ มหาวิทยาลัยอริโซน่า ผมเชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์จะเข้าข้างผู้บริสุทธ ิ์เสมอ\"
    พูดจบเจ้าหน้าที่ก็สับสวิทช์ทันที ปรากฏว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น เจ้าหน้าที่เชื่อว่ากฏหมายอันศักดิสิทธิ์ไม่ต้องการใ ห้ชายผู้นี้ตายก็
    เลยยอมปล่อยตัวไป

3. หลังจากนั้นมาถึง นักศึกษาคนที่ 3 ถูกนำมานั่งเก้าอี้ไฟฟ้าเขาก็กล่าวว่า
    \"ผมเป็นนักศึกษา วิศวะไฟฟ้าที่มหาวิทยาลัยสยาม และผมจะขอบอกพวกคุณ ว่าถ้าพวกคุณไม่ต่อสายไฟ 2 เส้นที่ขาดอยู่นั้นเข้าด้วยกัน
    ***เก้าอี้ไฟฟ้าตัวนี้ก็จะไม่มีวันใช้การได้***:eek:

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่มีช่างไฟเลยหรอวะคุกนี้อ่ะ

3. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    สงสัยมันนึกว่ารุ่นนี้ไร้สายแน่เลย
    อิอิๆๆ
    :D :D

4. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    สรุปว่าตายหมด เพราะ นศ ไทย 5555:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้