ผมอยากรู้ว่า ตอนนี้เครื่องดีเซลของนิสสันอะไรเจ๋งสุดคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย แม็ค, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แม็ค

แม็ค Guest

0
    0
    0
    พอดีต้นเดือนหน้าจะวางเครื่องน่ะคับ พี่ๆคิดว่า TD 27 T ใช้ทนมั้ยคับถ้าวางต้องแปลงอะไรเพิ่มหรือเปล่า แล้วค่าตัวเชียงกงประมาณเท่าไหร่แล้วเฟืองท้ายควรจะเป็นของอะไรอัตราทดเท่าไหร่ดีถึงจะเหมาะกันคับ ขอบคุณคับ

2. Chamoy

Chamoy New Member Member

14
    0
    0
    ผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่

โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกว่ามันโอเคเลยนะครับ ของผมเป็นตัว TD 27 turbo ของเทอราโน่ 1 อะครับ

จับมายัดใส่ใน บิ๊กเอมแวน 5 ประตู ปี 90 วางลงไปได้เลยครับ ไม่ต้องทำอะไรเลย เฟืองก็ใช้ตัวเก่า เครื่องตัวเก่าผม TD 25 ครับ

แค่เอาไปแต่งปั๊มนิดหน่อยก็ขับสนุกแล้วครับ

3. แม็ค

แม็ค Guest

0
    0
    0
    แล้วตอนนี้ค่าตัวเหลือเท่าไหร่แล้วคับ ( ที่บางนา )

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ผมมีน้องที่รู้จักกันเล่นเครื่องตัวนี้อยู่นะคับ เท่าที่ผมได้ลองสัมผัสดู ผมว่ามันเหนียวใช้ได้นะคับ ยังไงลองโทรไปปรึกษาเค้าได้นะคับ 086-6258033 เบิร์ด คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้