น้ำมันแพงพวกพี่จะเลิกเล่นรถกันไหมครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pandabank, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ราคาน้ำมันดีเซลแพงขนาดนี้พี่ๆคนไหนที่คิดจะเลิกเล่นหรือเปลี่ยนไปเล่นเบนซินไหมครับหรือว่ายังเล่นดีเซลกันต่อไปครับ แล้วถ้าเล่นดีเซลต่อเพราะอะไรถึงยังเล่นอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

2. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ยังไม่เลิกครับ เสียดายครับเพิ่งจะทำมาใหม่
    ทำเสร็จปุ๊ปน้ำมันขึ้นพรวดๆๆๆๆ 55555

3. ตามนั้นเลยครับ;)

4. คงจะเลิกไม่ได้ล่ะครับ เพราะไม่มีทางเลือก เพิ่งจะออกป้ายแดงมา เสียดายเครื่องครับ แต่โชคดีที่มันประหยัด และตอนนี้ผมก็ยังไม่บ้าพลัง ขับเดิมๆ อิอิ....

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าจะเลิกเล่นสงสัยต้องไปถ้ำกระบอกแน่เลย 555

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38

ถ้ำกระบอกก็ช่วยผมไม่ได้อ่ะพี่น้อง :D

7. chagan

chagan Guest

0
    0
    0
    บอกตามตรงแบบลูกผู้ชายคุยกันคงเลิกเล่นไม่ได้ เพราะว่าติดใจควันดำไปแล้ว วิ่งดีเซลชนะเบนซิน
    โคตรภูมิใจเลยนะครับ

8. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    อืมม...

9. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    เสียดายเครื่องครับ ยังไงก็คงหนีความแรงไม่พ้น

10. ส่วนผมก็ไม่คับช่วงนี้จอดอย่างเดียวเปลี่ยนไปบิดมอไซค์แทนคับควันดำๆไว้ก่อนซัคพัก

11. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    ไม่เลิกครับ แถมทำเพิ่มขึ้นอีก ชีวิตจริงนั่งรถเมล์ 555

12. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ต้องเสพครับ เลิกยาก...........มั่กๆ

13. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    ไม่ทราบว่า "คุณผู้ประสงค์ไม่ออกนาม" เรียนอยู่เทคนิคกรุงเทพปะครับผมคุ้นรูปรถมากๆเลยถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษทีครับแต่ถ้าใช่ก็แวะทักทายกันได้ครับ

ส่วนตัวผมเองก็ใกล้จะได้ทำรถกับเขาบ้างและ เลิกยากครับสำหรับความแรงยิ่งควันดำๆนี้ชอบสุดๆ ดีเซลจงเจริญ

15. ครับเรียนอยู่เทคนิคกรุงเทพ เพิ่งเข้าปี1อ่าครับ:D

แล้วพี่เรียนอยู่คณะไรอ่าครับ

16. ไม่ได้ขับเลย ขี่แต่มอไซครับ

17. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    จอดสนิท....ขี่จักยานคับ แต่คงไม่เลิกเล่นคับ ติดใจเวลา boost มาสะใจดี 555+

18. pandabank

2,427
    4
    0
    ผมเรียนเครื่องกล ปี4 ซุ้มผมอยู่ตรงข้ามสวัสดิการ ผมชื่อแบ้งค์นะ ว่างๆก็แวะมาทักทายกันได้นะแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถกัน

ว่าแต่รถนายทำไรมามั้งเอ๋ย

19. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เติมแก๊สอ่ะ...

เดี๋ยวให้มัน ลอยตัว ก่อน...

ค่อยมาบ่น...

20. ผมเรียน วศบ เครื่องกลครับซุ้มผมอยู่หลังตึกพี่แบ้งค์อ่าครับ

แล้วพี่แบ้งค์ขับรถอาไรเหรอครับ:D

21. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    คงต้องขับต่อไป ไม่มีทางเลือก

แต่ขับกินลม ไม่แซดดดดดมากเหมือนก่อน

22. pandabank

2,427
    4
    0
    ว้าผมยังไม่มีรถขับเลยสิ

มีแต่ตาด้าที่บ้านหง่ะ.....แต่ยังไม่ได้ทำไรเลย

แต่ใกล้และ.....อิอิ

23. แล้วผมจะทักพี่แบ้งค์อย่างไรดีครับ อิอิ:eek:

24. pandabank

2,427
    4
    0
    เที่ยงๆเดินมาที่ซุ้มได้เลยครับอยู่ตลอดหรือไม่ก็ซุ้มโค้กแถวซุ้มนายก็ได้

หรือไม่ก็โทนมาตามเบอร์ที่อยู่ในลายเซ็นได้เลยครับ

อิอิ.....จะได้มีเพื่อนคุยเรื่องรถสักที

25. ถ้าผมขับรถไปเดินมาเคาะกระจกเรียกเลยครับ

จะได้มีพี่ๆเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์ ควันดำ อิอิ:D:D:D:D

26. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    เหมือน กัน เลย ครับ TRITON ที่ บ้าน จอด หลับ ยาว มาเลย ครับ ...:cry:

27. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ให้น้ำมันแพงก็คงไม่เลิกเล่น ชอบควันดำค่ะ ขับมันส์ดี งิ้ง งิ้ง

28. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ไม่เลิก ไม่เลิก ไม่เลิก...

29. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    เอาไรมาแลก...ก็ไม่ยอม...เลิก

30. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    เลิกไม่ได้จิงๆคับ แต่อาจจะซ่าน้อยลง ขับน้อยลงหน่อย แต่ถ้าให้เลิกคงยาก เอกลักษณ์ควันดำมันยังโดนจัยคับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้