พี่ๆรู้ไหมครับ เพราะอะไรทำไมผมถึงเหนื่อยกับรถคันนี้มาก เพราะผมพยายามรักษา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Madmail Sunnyza, 27 มิถุนายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    พี่ๆรู้ไหมครับ เพราะอะไรทำไมผมถึงเหนื่อยกับรถคันนี้มาก
    เพราะผมพยายามรักษา แต่มีคนมาทำลายมันเพิ่ม
    ผมเคยคิด ว่าผมจะเอาวิชาช่างที่ตั้งใจไปเรียน มารักษามันและรถคนอื่นๆ. ทั้งที่จริงๆแล้วถ้าผมทำงานเลยก็ได้ ป่านนี้รถคงสวยไปแล้ว. แต่นี่คงต้องทบทวนใหม่แล้ว ว่าที่ผมทำอยู่ทุกวันนี้เพื่ออะไร
    แต่ผมรู้สึกเหมือนว่าที่ผ่านๆมา การใส่ใจ การดูแลของผมมันไม่มีค่าอะไรเลยครับ......
    พี่หลายๆคนคงคิด ว่านี่ไม่ใช่เงินวัยรุ่นกะโหลกกะลาอย่างผมมาแต่งแน่
    พี่คิดถูกครับ ไม่ใช่เงินผม แต่ว่าเป็นรถของผมครับ
    ไม่ใช่ที่เล่มทะเบียน แต่เป็นที่จิตใจครับ

2. Jean Nissan

Jean Nissan Guest

0
    0
    0
    ไปโดนอะไรมาครับ

3. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    โอ้ โดนไรมาน้องเมล์ สู้สู้

4. รถใครใครก็รักครับเอาใจช่วย

5. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    พ่อผมเอาไปหวดกับเสาบ้านมาอีดแล้วครับ

6. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    ตอนแรก ท่านบอกว่ารถปาดหน้ามาชน
    แต่ ผมดูไปดูมาแล้วเหลี่ยมเสาบ้านชัดๆเลยครับ
    อ่อ ท่านเมาสุราด้วย

7. Madmail Sunnyza

0
    0
    0
    ดื่มไม่ขับ ง่วงก็พักนะครับพี่ๆ

8. Jean Nissan

Jean Nissan Guest

0
    0
    0
    เห้อ เพราะงี้แหละ ผมถึงไม่ไว้ใจให้ใครขับรถผมเลย กลัวเป็นแบบนี้

รถเสียก็ยังซ่อมได้ แต๋ซ่อมคนนั้นยากกว่ามากมาย อดทน อดกลั้น ดูแลกันค่อยๆพูดค่อยๆคุยกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้