มันใช้กับคอมแอร์รถได้มั้ยครับเนี่ย งุงิงุงิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เบียร์ วีระ คำสุวรรณ, 10 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มันใช้กับคอมแอร์รถได้มั้ยครับเนี่ย งุงิงุงิ

1. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    ต้องถามเจ้าของว่าน้ำยาในถังเบอร์อะไร

2. Terapath Off

0
    0
    0
    น้ำยาที่ใช้อยุ่มีหลายเบอร์ส่วนมากกอ2เบอร์ครับ R12กับR134a ถ้ารถบ้านเรารุ่นนี้น่าจะเป็น R12 นะครับ ส่วนR134a ดูหลังคอมเพสเซอร์จะมีเขียนบอกอยู่ครับ เพราะรถผมทำมาใช้ท่อเดิมของ R12แต่เปลี่ยนคอมใหม่เป็น R134aส่วนมากเบอร์บ้านจะใช้134a อะครับผมๆๆ

3. เลข12หน้าถังตัวใหญ่ๆนั้นใช้น่าจะใช่เบอรหรือปล่าวครับ ผมก้ไม่มีความรุ้

4. Terapath Off

0
    0
    0
    เจอเยอะครับเลขหน้าถังทำให้ช่างจำได้ว่าน้ำยาในถังเบอร์อะไรแต่บางคนก้อเอา134aมาใส่ได้เหมือนกันต้องลองถามเจอของดูครับหริอจะใช้จิงๆ ยอมปล่อยออกให้หมดแล้วไปเติมใหม่ครับ ถังผม134aแต่ข้างในr12ครับ

5. ถ้าถังเปิดใหม่ ใช้ได้คับ

6. ทำไมต้องถังเปิดใหม่จึงจะใช้ได้ แล้วถ้าเปิดเก่ามันเปนอะไรครับ

7. ประมาณว่าเอาถังเปล่าไปเติมน่ะครับ

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ระวังด้วยนะครับ r12 ติดไฟ

9. ถังใหม่จะตรงฉลากค้าบบ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รถมันเยนอยู่แล้วอย่าไปยุ่งกับมัน ขอเตือน ด้วยความหวังดี ถ้าไม่เคยทำขอร้องอย่า ^_^ ขนาดคนทำทุกวันยังตกม้าตาย

11. อะครับ ไม่ลองครับ กลัวระเบิด ทิงนองนอย เอิ๊กๆๆ

12. ตกม้า่ไม่เท่าใหร่ โดนม้ากระทืบซ้ำด้วยนี่สิ กระอัก....

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เอากี่กล่องบอกเลย ^_^ หลังรถเพี้ยบบบบ

"ฝาแดง" งะอารัย? เหยื่อหมักตกปลากรดหรือกะปิครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้