รบกวนพี่ๆหน่อยครับคือรถnvผมเวลาดับเครื่องแล้วพัดลมไม่ยอมดับเกิดจากอะไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มารุต จิปาถะ, 11 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆหน่อยครับคือรถnvผมเวลาดับเครื่องแล้วพัดลมไม่ยอมดับเกิดจากอะไรครับ มันผิดปกติหรือเปล่าครับ ถ้าผิดปกติควรตวรจสอบแก้ไขที่ตรงจุดไหนครับ ขอบคุณครับ

1. มีสวิทเปิด ปิดต่อตรงเอาไว้ป่าวครับ หรือไม่ก็รีเลท์คงจะค้าง

2. เช็ครีเลทืช่างบอกปกติครับ สวิทก้อไม่ได้ต่อตรงครับ

3. แล้วมันทำงานตลอดเลยรือคับ

4. ผมต้องคอยถอดปลั๊กพัดลมเวลามันติดค้างนานๆ

5. พี่ใช้เครื่องคาบู หรือหัวฉีดคับ

6. หัวฉีดครับ

7. ของผมก็หัวฉีดแต่ผมต่อตรงเลยคับ. คือเปิดสวิทปุ้บติดปับ. เพราะติดแก๊สอะคับ

8. ผมก้อคิดอยู่เหมื่อนกันว่าจะต่อเข้าสวิตกุญแจแต่กลัวมีปัญหาอย่างอื่นตามมา

9. ถ้าให้แนะนำนะคับ. พี่เข้าร้านไดนาโมที่เขา y สายได้ เขาจะเช็คละเอียดกว่าคับ

10. ม่มีหรอกคับ. แต่ถ่านมันจะหมดเร็วกว่า ระบบโรงงานนะคับ

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ปิดกุญแจแล้ว แล้วดับไม๊ครับ

12. ไม่ดับครับพี่ขนาดจอดกินข้าวจนอิ่มกลับมามันยังติดอยู่เลย

13. ลีเลครับ ผมโดนมาแล้ว ลีเลไม่เสียแต่ขั้วแตก สายเลยแตะกัน เกือบต้องเข็น ^^

14. น่าจะตัวนี้นะ..ผมคาบู..เป็นเหมือนกัน

15. ใช่เลยลองเช็คดูใหม่ดีๆ

16. อาการนี้ จำเลยคือ รีเลย์ คับ มันไหมติดกัน เปลี่ยน หายครับ

17. ขอข้อมูลเพิ่มครับ: ในขณะที่พัดลมทำงานค้างอยู่นั้นมองดูเกจ์ความร้อนว่าสูงผิดปกติหรือไม่ หากความร้อนปกติดูที TH. เทอรโมของพัดลม มันต่อตลอดไม่ยอมตัดงะดิ..ลองตรวจนะครับ

18. นี่อาจารทิวามาเองง หายไปนานเรยครับ

19. มิกล้า..มิกล้า

20. หายไปนานเรยท่านพี่ สบายดีไหมครับบ

21. สบายดีครับ..ขอบคุณครับ แต่เข้ามาทุกวันครับ(nv club)

22. ไม่ค่อยเห้นโพส 55ติดตามดูข้อมูลทุกเพจ

23. 55 ขอบคุณครับ ^_^

ขนาดที่พัดลมงานเกย์ความร้อนขึ้นตรงกลาง เอาเป็นว่าเดียวผมรองให้ร้านไดดูอีกทีหรือไมก้อเปลี่ยนรีเลย์ตัวใหม่แล้วกันครับผลเป้นไงจะมารายงานให้ทราบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้