ค้ำเบรกและที่พักเท้า ทำเอง

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ป้อ, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวัสดี พี่น้องชาว KE ทุกท่าน

พอดีผมเห็นว่ามีตัวค้ำเบรกให้เล่นแต่ผมก้อไม่รู้จะซื้อที่ไหน เลยนึกอยากใส่ วันนึงผมมาเห็น ก้านเหล็กลูกล้อ รถลาก(ตามรูป)ที่บ้านผม ผมเลยเอามาเทียบใส่ดู ก้อพอดีเลย จัดการลุยเจะหนิดหน่อย หลังจากใส่ตัวค้ำเบรกแล้ว การใช้เบรกดีขึ้นครับ คือเบรกมันไม่นิ่ม // และที่ พักเท้า(ตามรูป) ผมเห็นรถใหม่ๆเค้ามีกันเราน่าจะใส่มั่ง ผมวิ่งไป คลองหลวง-อ่อนนุช แทบทุกอาทิตย์ ขาข้างซ้ายมันเก็งๆ ที่นี้เลยได้พักมั่ง (เวลาใช้ทางไกลๆ):D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2008
  2. ป้อ

75
    3
    0
    ต่อครับ มีแถมนิดหน่อย

3. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    รถพี่สวยดีครับ

4. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    คำแล้วมันมีผลอย่างไรครับพี่ อยากรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

จะได้เลียนแบบซะหน่อยครับ

5. ป้อ

75
    3
    0
    ขอบคุณครับที่ชม:D

6. ป้อ

75
    3
    0
    ใส่แล้วดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอนครับ ยิ่งรถเราเก่าแล้วยิ่งน่าทำใส่ครับ ความรู้สึกหลังจากที่ผมใส่แล้วเบรกมันไม่นิ่มๆแต่จะสู้เท้า คือเบรกแล้วมันไม่ยุบลงมากเหมือนตะก่อนที่ยังไม่ได้ใส่ :D:D

7. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    โอเจ้ายอดมันสุดยอดรีเลย์เลยนะนั้นอ่ะ มีหลังคากันฝนด้วย 4ageมันตัดอะไรกันมากมายขนาดนั้นอ่ะงงเลย

หนูที่บ้านผมอร่อยเลยนะนั้นอ่ะ

สวยมากๆครับมันช่วยยึดให้แข็งแรงขึ้นเวลาเราเหยียบแรงๆ แต่มันไม่น่าจะช่วยให้เหยียบได้สั้นลงนะ
    เจอตัวแรงอีกคันแล้ว สวยจิงๆ70เนีย

8. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / ตัวค่ำหม้อลมเบรคหน้าที่ของมันก็คือ ช่วยทำให้หม้อลมเบรคเคลื่อนที่มาด้านหน้าน้อยลง เนื่องจากผนังห้องเครื่องที่หม้อลมยึดอยู่จะเป็นแค่เหล็กบางๆ เมื่อเราเหยียบเบรคแรงๆก็จะทำให้หม้อลมเคลื่อนตัวออกมาด้านหน้า ทำให้แรงที่เหยียบเบรคศูนย์เสียไปบางส่วน ดังนั้นเมื่อใส่ตัวค่ำหม้อลมเบรคเข้าไปก็จะช่วยทำให้หม้อลมทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้น :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้