อยากเปลี่ยนล้อ จะปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย DIO - AF 27, 19 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DIO - AF 27

DIO - AF 27 Guest

0
    0
    0
    ใช้ล้อเดิมๆอยู่ อยากเปลี่ยนล้อ --- แต่รถมันเป็น ดรัมพ์ เบรค ---- มีล้อ แมกซ์ อะไรที่ใส่ได้ไม๊ ต้องการเปลี่ยน หรือ จะเปลี่ยนจาก ดรัมพ์ เบรค เป็น ดิส เบรค ได้ไม๊ และที่สำคัญในราคาเท่าไหร่ ใครมี เสนอและแนะนำมาได้นะ ... THANKS ...

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หลายอยู่ครับท่านเริ่มตั้งแต่แผงคอดิสต์ตามติดๆมาด้วยโช๊คน้ำมันเเบบที่มีหูยึดเป็นดิสต์และต่อไปก็คือปั๊มบน-ล่างดิสต์อีกแล้วจึงมาจบลงที่ล้อแม๊คครับเฮ้อที่พูดๆมาเนี่ยเงินท้างน้านบานเลยล่ะ??

3. ballae

ballae New Member Member

16
    1
    0
    ใช่ ครับอย่างที่คุณ god army บอกครับ
    ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้หลอกครับ

4. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    งานเข้าคับยาวเลยงานนี้ถ้าคิดจาใส่ ดิสเบรกนะปวดหัวมากๆเลยแล้วกันคับ ทั้งแผงคอบน แผงคอล่าง หน้ากากรวมถึง โช๊คหน้าแถม ยังปั้มดิสเบรกบนล่าง ด้วยอีกยังไม่จบคับยังมี จานดิสแถม ยังบูชล้อยังไม่ หมดคับ เฟืองไมล์ อีกคับงานนี้ยาวคับทางที่ดีคับถ้าท่านรักเจ้าตัวเล็กคันนี้จิงๆท่านหาaf-27อีกคันมาเสลับสับปลี่ยนดีกว่าคับจาง่ายกว่าคับเพราะผมเคยโดนมาแล้วคับผมก้อทำอย่างที่ว่ามานี่แหละคับซื้ออีกคันมาเปลี่ยนเลยคับจะได้ของครบหมดทุกๆอย่างเลยคับแต่ถ้าคิดจะซื้อเป็นอย่างๆคิดผิดคับรวมแล้วซื้อzxได้คันนึงเลยนะคับ

5. god army

3,198
    77
    0
    ไอ้เปลี่ยนน่ะไม่ยากหรอกแต่งบนี่ดิน่าคิดๆมันหลายตังค์อยู่นา???

6. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    - - อย่าเปลี่ยนเลย คับ เดวจาเป็นแบบผม

ขายคันเก่า+ตังที่จาเปลี่ยน ซื้อ ZX 34-35 ดีก่า

แผง คอ 500
    โช๊ค น้ำมัน 1500 +ดิสเบรค(ราคาเพื่อน)
    ล้อแมก 3200
    หน้ากาก 28 800

ไม่รวมค่าแรง

7. jumper

314
    1
    0
    ใช่คับรวมๆแล้วค่าอะไหล่ทุกๆชิ้น5-6พันบาทไทยเลยคับ อิอิ

8. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    ตอนนี้ยังไม่มีตังทำสีรถเลย T-T

9. DIO - AF 27

DIO - AF 27 Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนแมกซ์ .. ดีกว่า ...

ถ้ารู้งี้ คงจะไม่เปลี่ยนแล้วล่ะ เน้นสวย ไม่เน้นแรง *** ..แล้วจะมีแมกซ์ ที่สำหรับใส่กับดรัมพ์เบรค รึเปล่า อยากได้ ใครมีจะขายบ้างไม๊ ราคาเท่าไร ยังไงบอก และทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ อย่าแพงน่ะ กระเป๋าแห้งอยู่ มีรูปให้ดูก่อนก็ดีนะ ****THANKS

10. god army

3,198
    77
    0
    ไม่มีครับแม๊คก็ดิสต์อย่างเดียวล่ะเจ้าค่ะรถสวยได้ไม่ต้องมีแม๊คก็ได้อยู่ที่ไอเดียกั๊บ???

11. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    จริงครับ

12. jumper

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับๆๆ

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    Tandard ผ่านมาก๊าบบบบบบ

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้