เหตุการณ์ไม่ปกติครับ วิ่งมา 200 โล เกจ์ความร้อนขึ้นมาเกือบ max ขนาดถนนค่อนข้างโล่ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wisanugorn Tongnguleume, 9 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เหตุการณ์ไม่ปกติครับ วิ่งมา 200 โล เกจ์ความร้อนขึ้นมาเกือบ max ขนาดถนนค่อนข้างโล่ง สงสัยอากาศร้อนผิดปกติ แต่ก็ยังไหวพักกินข้าวแป๊ป

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ดูน้ำ ดูพัดลมด้วยนะคับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการแบบนี้ไม่ปกติแล้วละ

3. หม้อน้ำ วาวล์น้ำ

4. ไม่ปกติแล้ว

5. Woody Worawut

Woody Worawut Guest

0
    0
    0
    ที่เคยเป็น ก็ฟิวพัดลมพัง (พัดลมไม่หมุน) วาร์วพัง สายรั่ว

6. ตอนนี้อุปกรณ์ทุกอย่ากปกติ จากการมองด้วยตาครับ เดี๋ยวผมขับต่ออีกประมาณ 200 โล เดี๋ยวมารายงานครับ ว่าผลออกมายังไงครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นห่วงครับ

7. ท่อน้ำอาจมีรอยรั่วเล็ก ๆ เล็กมาก ๆ ถ้าใช้ไปอีกสักระยะอาจทำให้ท่อแตก น้ำกระจายออกมา น้ำในหม้อน้ำแห้ง เครื่องก็ฮีต ประสบการณ์ตนงที่เคยเจอมา

8. Tony Homa

Tony Homa Guest

0
    0
    0
    ผิดปกติแล้วครับ ตรวจเช็คก่อนเดินทางนะคร๊าบ ปลอดภัยไว้ก่อน (NV เพชรคีรี)

9. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    ระวังนะครับเดี๋ยวได้ปาดเครื่องแบบผมดูเรื่องระบบน้ำดีๆครับ

10. Supagrit Bpp

Supagrit Bpp Guest

0
    0
    0
    ผิดปรกติ อย่างแรง ยังไงฃก็ขอให้ถึงที่หมายปลอดภัยนะครับ

11. Siriwan Mam

Siriwan Mam Guest

0
    0
    0
    ผิดปกติมากๆๆๆๆ ดูน้ำด้วยควรมีติดรถตลอด พังไปไม่คุ้มนะ

12. ถ้ายิ่งเร่งความเร็วความร้อนขึ้นตามเข็มไมล์ หม้อน้ำอาจตัน ถอดป่าล้างก็หาย

13. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    ตอนปาดตอนนั้นเพราะหม้อน้ำตันคราบบบ

14. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    พ่อผมใช้เซฟฟิโร่v6 ความร้อนขึ้นตอนวิ่งเร็วๆ140+ แต่ลดความเร็วลงความร้อนลด ไปล้างหม้อน้ำช่งบอกตันเยอะมาก เปลียนเลยง่ายดี ความร้อนตอนนี้นิ่งเลย

15. เห็นด้วยกับเพื่อนครับ แต่ชอบเกย์ข้างกันน่ะเต็มตลอดอิๆ

16. ถังพักน้ำมีอาการอย่างไร เดือดจนล้น หรือน้ำหายว๊า.าบ เกือบหมดป๋อง? ตั้งขอสังเกตุอีกข้อ หากควาวมร้อนขึ้นสูงระดับนี้แอร์ยังเย็นปกติหรือไม่หากไม่ ให้ดูพัดลมเลย 1.ความเร็วลดลง เนื่องจากถ่านจะหมด,น๊อตคลายใบพัดเสียดสีโครงต่างๆ 2.ไม่หมุน ขอให้โชคดีครับ

17. Jackkie Adisorn

Jackkie Adisorn Guest

0
    0
    0
    ระวังเครื่องฮีท น้อคไปไม่คุ้มนะครับพี่

18. ผมเคยเป็นวาวนำ้เสียมันไม่เปิดเข้าอู่เถอะคับดูว่าที่ฝาหม้อน้ำส่วนกลางกลมเล็กๆมีน้ำซึมมาใหมถ้ามีชัวเลยวาวน้ำเสียคับ

19. Amorn O-apirat

Amorn O-apirat Guest

0
    0
    0
    ผมเกิดจาก ประเก็นแลบ. คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้