มาขอคำชี้แนะหน่อยครับ จะหัดขับรถเกียร์กระปุกครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 13 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มาขอคำชี้แนะหน่อยครับ จะหัดขับรถเกียร์กระปุกครับ พอขับได้อยู่บ้างแต่กะระยะรอบรถไม่ค่อยคล่อง กับถอย กลัวถนนใหญ่ ไม่ทราบสิ่งที่ควรทำและไม่ควรทำมีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

1. Sama Paul Works

Sama Paul Works Guest

0
    0
    0
    อย่าเพิ่งออกถนนใหญ่ครับ ฝึกความคุ้นเคยกับรถให้ได้ก่อนครับ ทุกอย่างต้องเป็นอันหนึ่งอันเดียวระหว่างคนกับรถครับ

2. ขอบคุณครับ

3. ขับไปเถอะ ถ้ากระตุกๆ แสดงว่ารอบรถกับเกียร์ไม่สมดุล ต้องใส่เกียร์ที่ต่ำกว่าแล้วก็ไล่รอบให้สูงขึ้นอีกแล้วก็เปลี่ยนเกีย

4. ขอบคุณครับ

5. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    ผึกออกตัวบ่อยๆครับ

6. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    ออกตัวแม่นแล้วก้อเปลี่ยนเกียร์แบบไม่มองเกียร์มองแต่ถนน และก้อเจ๋งแล้วไปหัดจอดรถทางขึ้นสะพานแล้วหยุดออกตัวทางขึ้นสะพาน ผ่านหมดก้อเก่งเลยครับผมสอนพี่ผมอยุ่

7. ขอบคุณครับ

ลองชนหน้าชนหลังดู คับ เราจะได้รู้ว่าช่วงของเราประมาณไหน ต่อไปเราก็จะรู้เองว่าช่วง จอด เบรค ประมาณไหน นี่เป็นประสบการณ์ของผมโดยตรงเลยนะ ไม่เคยขับมาก่อน แต่จับครั้งแรกก็ชนป้ายแดงเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้