อยากแต่งเป็น EVO แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย G Type R, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามพี่ๆน้อง Evoluiton Thailand หน่อยครับ
    คือผมอยากได้รถแต่งเป็น EVO สักคัน แต่ไม่อยากได้เครื่องแรงครับ ก็เลยหาๆรถอยู่อะครับ
    แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่ได้สักที :cry: จึงสอบถามหน่อยครับ
    1. ถ้าผมซื้อรถทำ EVO แท้ มาคันนึง ผมเอาเครื่อง 4G63 ขายเนี่ย จะได้สักเท่าไหร่
    แล้วดีหรือไม่ที่จะทำแบบนี้
    2. หาท้ายเบนซ์เดิมๆ มาทำเป็น EVO 5 หรือ 6 แบบครบๆ(ไม่เอาเครื่อง) ต้องใช้เงินสักเท่าไหร่
    รบกวนตอบทีครับ คิดมาหลายวันแล้ว(อาการEVOขึ้นสมองแล้วครับ):D
    ขอบคุณครับ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ถ้าทำแบบที่บอกมา มันก็ไม่ใช่อีโวทั้ง 2 แบบนะสิครับ
    ถ้างั้นหารถบ้านมาแปลง พาสบ้านเรา ก็จบแล้วครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คือผมอยากได้พาสแท้นะครับ ส่วนเรื่องเครื่องนี้ผมยังไม่แน่ใจจริงๆครับ
    เลยมาขอความคิดเห็นนะครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใส่พาร์ทแท้ สวยกว่าแน่นอนครับ
    ลองหารถมือสองที่ใส่พาร์ทแท้มาแล้ว แล้วเอาราคามาเทียบกับ ซื้อรถ+พาร์ทแท้ ทำเองดูครับ
    ว่าราคาไหนรับได้

แต่ที่เห็นวิ่งกันสวยๆ ไม่ได้ใส่แค่พาร์ทอย่างเดียวนะครับ
    ต้องเปลี่ยน ภายใน กระจก ไฟ แก้ม ล้อ ช่วงล่าง และอื่นๆอีกมากมายครับ
    กว่าจะออกมาหล่อเป็นอีโวอย่างที่คุณต้องการเห็นวิ่งสวยๆบนถนนได้
    เรียกว่าสับของกับแทบ 95% ทั้งคัน

อย่าลืมครับว่า Lancer Evolution อุปกรณ์ต่างๆของรถจะแตกต่างกับ Lancer ธรรมดาแบบคนละเรื่องกันเลยครับ
    ใส่พาร์ทอย่างเดียว อาจจะออกมาไม่เนียบใกล้เคียงอีโว อย่างที่คุณต้องการก็ได้
    ลองศึกษาข้อมูลดูดีๆก่อนครับ

5. G Type R

3,607
    99
    0
    ครับเท่าที่ลองศึกษาดูก็พอจะรู้ว่ามันต้องเปลี่ยนเยอะจริงๆ แต่เรื่องของเรื่อง
    คือไม่รู้จะปรึกษาใครดีครับ เพราะไม่มีเพื่อนเล่นตัวนี้มาก่อนเลยครับ
    เลยมาโพลสถามในนี้อะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยออกความคิดเห็นมากครับ:D

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    EVO ก็ให้มันเป็นEVOจริงๆเลยดีกว่า เครื่องEVO เดิมๆ ขับไม่ยากหรอกครับ
    ก็เหมือนรถธรรมดาเเหละครับ

7. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ขายEVO แท้ สภาพสวยพร้อมซิ่ง

ขาย EVO แท้6 ครับ สภาพสวยพร้อมซิ่ง เครื่องยนต์4G63 กล่องMotec แท้ รถสีน้ำเงิน รถไม่ค่อยได้ใช้ ราคา 650,000.- สนใจติดต่อ 086-7764500

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    จะใส่พาสอีโวไรเนี่ยครับ
    ถ้า4 ก็ไม่มีปัญหา
    ถ้า 5-6 ก็มีปัญหาเรื่องโป่งอ่ะครับ มันจะทำให้ล้อดูหุบๆ
    ถ้า7-8-9 เรื่องใหญ่เลย

9. G Type R

3,607
    99
    0
    ผมชอบพาส อีโว 4-5 ครับ หาตัวไหนได้ก็เล่นตัวนั้นอะครับ แต่ยังหาไม่ได้เลยครับ

10. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ลืมถาม รถอะไรเนี่ยครับ CK หรอครับ

11. G Type R

3,607
    99
    0
    CK ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้