รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ จะเช็คตรงไหนครับว่ามันมีมากน้อยแค่ไหน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 13 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ จะเช็คตรงไหนครับว่ามันมีมากน้อยแค่ไหน ผมหาที่เช็คไม่เจอครับ ? เจอแต่ที่เช็คน้ำมันเครื่อง (-_-)"

1. เกียรทำมะดาใช่มั่ยครับ

2. ถ้าเริ่มเขาเกียรย้ากก็เปลี่ยนเลย

3. ครับเกียธรรมดาครับ

4. มันไม่มีที่เช็คเหมือนน้ำมันเครื่องหรอครับ ?

5. ไม่มีครับออโตมีก้านวัด แต่ของผมธรรมดา เวลาเข้าเกียรย้ากหน่อยผมก็เปลี่ยนแล้ว 25000-30000ก็เปลี่ยนได้แล้วครับ

6. ต่อกิโลเมตรนะพี่ 25000-30000 ราคาน้ำมันเกียรทั่วไป ลิตรละ80บาทแต่ที่ศูลน์แพงมาก ผมไปเปลี่ยนมาแล้วเกิบ500บาทใช่แค่3ลิตรหน่อยๆ

7. ขอบคุณมากครับ ^^ ถึงว่าก้มหา มุดหายังไงก็ไม่เจอ อิอิ

8. Teerachai Title

Teerachai Title Guest

0
    0
    0
    ลองมองหานอตตัวที่อยู่ข้างเกียดูมันจะไม่เหมือนนอตตัวอื่น มันจำเป็นต้องมีเพราะถ้าไม่มีเวลาเราเติมน้ำมันเกียไปมันจะเกิน นอตจะอยู่ช่วงกลางเกีย ด้านหน้า ตัวใหญ่ เปิดมาถ้าน้ำมันไหลตามมาแสดงว่าไม่ขาด แต่ถ้าไม่ไหลตามมาให้หาเติมจนไหลออกมาแล้วขันนอตปิดเหมือนเดิม

9. ขอบคุณครับพี่ Title Nana เด๋วไปมุดดูอีกที ^^

10. อืมมมม แล้วรูเติมมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ (ขออีกนิดนึง)

11. Teerachai Title

0
    0
    0
    เติมบนเกียจะมีรูเติมอยู่ นอตก็ตัวใหญ่กว่าตัวอื่น ประมาณเบอ19-21เปิดนอตตัวข้างเกียด้วยเติมแค่รูเช็คน้ำมันไหลออกถือว่าพอดีแล้วปิดไม่น่าจะเกิน1ลิตร

12. ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ Title Nana

13. Teerachai Title

0
    0
    0
  14. ทำเปนแต่มอไซ เรื่องรถยนไปไม่เปนเลย ^^

15. Teerachai Title

0
    0
    0
    เดี๋ยวก็เป็นเหมือนผม

16. Jackkie Adisorn

Jackkie Adisorn Guest

0
    0
    0
    เอานิ้วจุ่มวัดตรงจุดเติมตามที่พี่เค้าแนะนำเลยครับ ต้องแตะเจอครับ ถ้าแตะไม่เจอต้องเติมเพิ่มจนแตะเจอครับ

17. รูเติมน้ำมันเกียใช่หัวน๊อตที่เปนสี่เหลี่ยมรึป่าวครับ

18. Teerachai Title

0
    0
    0
  19. เบอร์ 10 กับ เบอร์ 8

20. อันไหนเติมครับ 8 หรือ 10

21. ถ้าจำไม่ผิด เติมใช้4เหลี่ยมเบอร์ 10 ส่วนถ่ายใช้เบอร์ 8 แบบว่าน่าจะใช่

ครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้