ขอสอบถามนิดนึงครับ รถขับอยู่ดีใช้เกียร์ต่ำแล้วเหยียบคลัชปล่อยไหล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 15 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามนิดนึงครับ รถขับอยู่ดีใช้เกียร์ต่ำแล้วเหยียบคลัชปล่อยไหล แล้วเครื่องดับไปสตาร์ทไม่ติด เนื่องจากไฟในแบตไม่มี เกี่ยวไหมครับผมเผลอสตาร์ทตอนเปิดแอร์ทิ้งไว้4-5ครั้ง พอจะทราบสาเหตุไหมครับ ขอบคุณครับ

1. Zeropl Pl

Zeropl Pl Guest

0
    0
    0
    เช็คแบต อายุแบต คุณภาพแบตครับ เช็คไดชาร์จครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองดูแบตก่อนเลยคับว่าเจ้าของเก่าใช้มานานเเค่ไหน

3. เช็คไดร์สตาร์ด้วยนะครับ รถเราไม่เคยลุยน้ำท่วม ถอดออกมายังมีขี้โคลน

4. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

5. ระบบในการจุดระเบิดสกปรก เช็คหัวเทียนก่อน(ทำความสะอาด,ดูระยะห่าง,เขี้ยวสึก)

6. ครับผมขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

7. โทรไปเช็คที่เจ้าของเก่ามาแบตเพิ่งเปลี่ยนมาเดือนมีนาคมที่ผ่านมานี่เองครับ ถ้าไดชาร์จเสื่อมมันจะขึ้นแจ้งรูปแบตเหมือนไดชาร์จพังไหมครับ

8. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ถ้าเพิ่งเปลี่ยนเมื่อมีนาคมที่ผ่านมา ถือว่าอายุแบตยังดีอยู่(อยู่ในประกันด้วย) ต่อไปก็เช็คคุณภาพแบต แม้จะเพิ่งเปลี่ยน ก็ใช่ว่าจะไม่มีเหตุการแบตไม่ดีออกจากร้าน อีกอย่าง เพื่อจะตัดปัญหาว่า แบตดีหรือไม่ดีจริงๆ เพราะถ้าตัดปัญหาเรื่องแบตไปได้ ก็จะเหลืออีกไม่กี่อย่าง เช่น ไดชาร์จมีปัญหา ทั้งกำลังชาร์จไม่ดีและกำลังชาร์จที่มามากไปทำให้แบตอายุสั้น ไปตามลำดับครับ ง่ายไปหายาก ถูกไปหาแพง ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ

9. ไฟอ่อน หมด..รูปแบตโชว์..ตอนเครื่องติดครับ..ลองหาเพื่อนมาไสกระตุกสิ..ถ้าติดคือได..ถ้าไม่ติดอาจเป็นแบต..เพราะมันต้องมีไฟเลี้ยงนิด

10. ขอบคุณครับ K. Zeropl Spc. เข็นติดครับ แต่ดูไฟแบตมันไมีขึ้นแจ้งเตือนอ่ะครับ K. Krit-keyboardman The-star

11. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ไฟแบตถ้าเตือนตอนเครื่องติด น่าจะเป็นที่ไดชาร์จเสียหรือมีปัญหามากกว่า กรณีไฟรูปแบตไม่เตือน น่าจะตัดไดชาร์จออก เหลือแบตกับไดสตาร์ทแล้ว ลองไล่ดูครับ

12. เหลือแบต..ลองชาจให้เต็มครับ. ถ้าดับ...จูนแกสใหม่เลยครับ...รอบต่ำๆให้สูงชึ้นนิด....เพราะอาการเดียวกับผมครับ...

13. ผมเคยเจอเส้นผมบังภูเขาด้วยอิอิ ขั้วแบตหลวม

14. แต่มีเคล็ดลับ..โดยไม่ต้องจูน....อิอิ.

15. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ผมเคยเจอ เอารถไปซ่อมเกียร์ ช่างไม่ต่อกราวน์เส้นใหญ๋ให้ สตาร์ทยากมาก ไล่หาดู เจอไม่ลงกราวน์ไว้ ลองจัดการเอง ทีเดียวติดแบบสบายๆ

16. K. Krit-keyboardman The-star ทำไงครับ ขอเคล็ดลับหน่อยครับ

17. อ่อผมลืมบอกไปว่าลองขับเล่นมา3วันแล้วเพิ่งเจออาการน้ะครับ

18. กลางคืนไม่เป็นใช่ม้า....แกส...คาบูป่าว..

19. ใช่ครับแกสคาบู เพิ่งเป็นเมื่อเย็นครั้งแรกเลยครับ

20. 5555.. กลางวันเปิดไฟหรี่ขับครับ...ถ้าหายอาการเดียวกัน..ผมยังหาสาเหตุไม่ได้เลยย. .งง

21. จอดแล้วอย่าลืมปิด..มะงั้น..กินข้าวลิง555

ครับผมจะลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้