ท้ายเบ็นเดิมๆเปลี่ยนยางเท่าไหร่ดีครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย powntong, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. powntong

powntong New Member Member

7
    0
    0
    ยางเดิม 215/45R17 ยางมันฉีกอ่ะครับเลยคิดจะเปลี่ยน เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยว่าเปลี่ยนเป็นแบบอื่นดีไหม พวก 205/50 หรือ แบบเดิมดีแล้วหรือมันต่างกันยัไง ข้อดีข้อเสีย อีกเรื่อง คือ เอายาง อินโด ใส่ ดีไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ ถ้าเปลี่ยนแค่ สองล้อหน้าเป็นไรหรือเปล่าครับ สองล้อหลังใว้ก่อน แนะนำด้วยครับ:D

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบ17 ใส่ 215/45 ก็โอเคละนะคับ สวยแล้ว

เอาเปนว่าที่เคยใส่มา โอเคไม๊ ถ้าโอเค ก็ใส่ไซต์เดิมเลยคับ

แต่ถ้ากระด้างไป ก็เพิ่มเป็น 50 แต่อาจมีปันหาเรื่องยางติดซุ้มนะคับ อันนี้ก็ต้องดูว่าโหลดลงเยอะเปล่า

ถ้าให้ดีที่สุดควรเหมือนกาน4ล้ออ่าคับ

แต่ถ้าเปลี่ยนเปนคู่ ก็ไม่มีปันหาหรอกคับ ก็ค่อยๆขับละกาน

ยางอินโดไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไรคับ แต่เอาเปนว่า หาที่เค้าเล่นกันเยอะหน่อย ปีใหม่หน่อย ละกานคับ

3. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    215 หรือ 205 ต้องดู off set ล้อด้วยครับ ว่าใส่ตัวไหนสวย หรือตัวไหนติด
    ส่วนจะ 45 หรือ 50 ก็ดูว่า ติดซุ้มไหม(อยู่ที่ offset อีก) นอกจากนั้น ความกระด้างจะต่างกัน แต่ diameter ล้อก็เพิ่มขุ้นด้วย (รถสูงขึ้น และออกตัวช้าขึ้น) ถ้าเครื่อง CC น้อย ยิ่งช้าครับ

ยางอินโด พวกนี้ ถูก แต่ไม่ทนครับ แต่ถ้าใช้ไม่นาน ก็ ok ครับ

4. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    205 ก็work นะครับ..ไม่กินแรงเครื่องดีออก...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้