คัมภีร์หยุดเงินในกระเป๋าเก็บมาฝาก

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 24 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อุดมสุขด้านถนนศรีนคริน
    บางวันมีตำรวจแค่ 1 นาย
    แต่บางวัน มีทุกๆมุมคือหลบไปใหนไม่ได้เลยย
    แล้ว...เรียกก่อนแล้วค่อยตรวจ
    วันธรรมดาประมาญ 10.00-11.30 น
    ==========================
    รงทางลงสะพานพระราม 7ฝั่งบางกรวย เกือบทุกคืนกับใต้สะพานพระราม 7 ฝั่งพระจอมตั้งสายๆจนถึงเที่ยงของบางวัน และก็ตรง รร เขมาคืนวันศุกร์ เสาร์

พหลโยธินขาเข้า-ขาออก แถวๆ ซอยพหล 48 ก่อนมี 2 ฝั่งเลย ตั้ง 9.30-11.30
    หน้ามหาลัยศรีปทุมก้อมีอีก บางวัน ประมาณ 9.00-11.00 โมง
    รามอินทราขาออก เลย คาร์ฟู โล2 ขาเข้าก่อนถึงคาร์ฟู มักเจอด่าน ด่านนี้มีเกือบทุกวัน ประมาณ 9.00
    ใต้ทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์ ก้อมี ตั้งก่อนสะพานข้ามแยก เกษตร-นวมินทร์ ด่านนี้ไม่แน่นอน
    แยกอโศก ตรงข้ามศูนย์สิริกิต์
    จอมทองเลยวัดสิงห์ไปหน่อย
    แยกมีนบุรี เวลาไม่แน่นอน ช่วง ต้น/ปลาย เดือน วันที่หวยออก
    ก็ชิดซ้ายติดกระจกใส่หมวก ขับนิ่งๆ ก็ O.K. ถ้าเขาเรียกก็พูดเพราะๆ นิ่งๆ อย่าเถียงแต่ปฏิเศษได้
    ด่านเก็บค่าทางด่วนพระราม 9 อันนี้ห้ามพลาด ไม่ว่าจะเป็นเร่งเครื่องเข้าช่องเก็บเงิน เปลี่ยนเลน เข็มขัด ทับเส็น พวกเอาทุกเม็ด และ 100 นึง เขาไม่เอาด้วย
    ก็ขับกันอย่างระวังแล้วกันในเมื่อมันห้ามเขาไม่ได้ มันเป็นหน้าที่
    สำหรับเจ้าหน้าที่บ้านเมืองบางคนเขาก็ดีน่ะครับ พูดก็ดีผมเคยโดนเป่า 1 ครั้ง แต่ผมไม่เป่านะครับผมสารภาพบาปเลยว่าเมา เขาให้นั่งพักแล้วค่อยไปเพราะเห็นว่าบ้านอยู่ใกล้ๆ
    ลงสะพานปิ่นเกล้า เจอแยกแรก เลี้ยวขวา ตั้ง ประมาณ 18.00 -20.30 จันทร์ - เสาร์ และ ตรงข้าม makro จรัญ 9.30-12.00
    และ บางที จะมีตอน คืนวันเสาร์ - อาทิตย์ ประมาณ 7.00-9.00
    แยกบางนา ใต้ทางด่วน ยืนตรง ทางเลี้ยวจากถนน สรรพวุธ
    เข้าสุขุมวิท 1 นาย ทุกวัน ประมาณ 9.00-11.00
    บางครั้ง มี ข้างป้อม มุมอับแถวๆที่กลับรถใต้สะพาน
    3-4 นาย
    ถ้ามาจากแยกพงเพรช(แยกงามวงวาน)เรียบคลองประปามาขึ้นสะพานลงสะพานมามีด่านประมาณ 3 ทุ่มจับมอไซค์อย่างเดียวเลยวันที่เราเจอวันพุทธ
    3 แยกหน้า โรบินสันรัชดา เป็นบางเวลา และถนนรัชดา ก่อนถึง Yamaha รัชดา อันนี้ตรวจทุกวัน
    ตรงหน้าโลตัส อ่อนนุช มีทุกวันเช่นกันวันละ2รอบ เช้า กับ บ่าย ระวังไว้นะมีทั้งสองฝั่งเลย ชิดซ้ายเข้าไว้จะดี
    หน้า สน. สุทธิสารมีทุกวัน หลังเที่ยง ระวังเอาไว้แล้วกัน มันจับหมด เน้น 2 ล้อ

สี่แยก เมเจอร์ รัชโยธิน ช่วง 16.30-19.30 น.ก่อนถึง Big C ลาดพร้าวใต้สะพาน ทุกเที่ยงวัน

ถ้าไครผ่านแถวนั้นบ่อยๆแนะนำให้แลกแบงค์ย่อยเยอะๆ

ฝั่งธนแนะนำบ้างนะ
    หน้าคาร์ฟูเพชรเกษมมีทุกวันเช้ายันค่ำเรียกแล้วจับหมดไม่ถาม ต่ำสุด 200

หน้าฟิวเจอร์บางแคก็ควรระวังไว้ด้วย

ถ.จรัญฯทั้งเส้น จากสะพานพระราม7 มุ่งหน้าท่าพระ จุดที่1 หน้ารร.บูรณวิทย์ เลยโลตัสมา50เมตร จุดที่2 ก่อนถึงแยก35โบว์ เยื้องกะโรงหนังธนบุรีรามา จุดที่3 ตรงข้ามแมคโครจรัญ ข้ามทางรถไฟมาประมาณ200เมตร จุดที่4 ปากทางลงอุโมงแยกท่าพระ แถวๆไปรษณีย์ ชอบตั้งเวลา10.00-12.00ผมเจอบ่อยเลย ยิ่งช่วงใกล้ๆสิ้นเดือน กับหลังวันหวยออก มันจะอยู่กันเป็นแผงเลย 6คน ขึ้นไปครับ ไม่ต้องหลบครับ ชิดซ้ายโลด
    ละเอียดๆเลยนะบางที่คนลงไปแล้ว
    ขับออกมาปากซอยพัฒนาการ20 เวลา 10.00-11.00 ทางลัดอ่อนนุช-พัฒนาการ จับทะเบียน ไม่ใส่หมวก ไม่มีกระจก แถมไม่รับเงินครับ ใบสั่งอย่างเดียวเพราะตรงนี้คนเยอะ
    แยกหน้าวัดพระราม9 ขาเข้า(ถ้ามาจากโนอาหรือเอกมัยเลี้ยวซ้ายเรียกมอไซต์ตรวจทุกอย่างครับรถยนต์ ไม่คาดเข็มขัดกับวิ่งขวาช่วงเลี้ยวของสน.มักกะสัน) 10.00-11.00
    แยกฟอร์จูน ฝั่งพระราม9เลี้ยวเข้าอโศก มอไซต์เรียกตรวจหมด รถทั้งหมด 10.00-12.00 ฝั่งขาออก ตรงข้ามห้างฟอร์จูน ตรวจอะไรไม่รู้ ไม่เคยผ่านแต่เห็นทุกเช้าเวลาเดียวกัน
    สามแยกโรบินสันรัชดา ฝั่งขาเข้าจากห้วยขวางมาฟอร์จูน 17.00-18.00 จับมอไซต์จอดเลนสองครับ(ย้ำ) เพราะง่ายสุด กับไม่ใส่หมวกกันน๊อก ส่วนรถยนต์เข็มขัดครับ
    แยกเดียวกันฝั่งห้างโรบินสันรัชดา จะกลับรถต้องรอสัญญาณไฟ ดักจับเวลาเดียวกันครับ
    อุโมงค์ห้วยขวางและสุทธิสาร 10.00-11.00 พิเศษหน่อย สุทธิสาร 15.00-1600 บางวัน17.00 (ลงไปคันเดียวอย่าลงเวลาที่บอกไว้)
    หน้าสวนสัตว์เขาดิน 9.30-11.30 จับวิ่งขวามีวอบอกันตั้งแต่หน้าสวนจิตรดามานะ แถมขึ้นสะพานตอนลงมีท่ออีก100ตรงนั้น 400สน.
    สามแยกสุขุมวิท62 ตรงกรมขนส่ง(ที่ไปทำใบขับขี่กับต่ออายุนะ) จับทุกข้อหา วิ่งขวาก็เอา(แซงรถเมล์) ตั่ง10.00-11.30
    หน้าโลตัสอ่อนนุช 10.00-11.30 คือถ้าไม่ตั้งตรงแยกสุขุมวิท62 จะมาอยู่ตรงนี้แทนสังเกตุง่ายครับ วิ่งขวาโดนบ่อยสุดเพราะรถใหญ่จะเยอะทำให้เราต้องแซง
    ถนนปิ่นเกล้า จากหน้าห้างเซ็นทรัลไปออกนครปฐม วันอาทิตย์ จับวิ่งขวานะ ด่านนี้ด่านจริงครับเพราะมีตำรวจหัวหน้ามาด้วย09.30-11.30
    แยกอ่อนนุชฝั่งศรีนครินมาถึงแยกหมู่บ้านนักกีฬา 10.00-11.30 วันหยุด จับวิ่งขวาเป็นหลัก(ห้ามแซง) จุดที่เห็นตั้งบ่อยๆ ลงสะพานเลยแยกอ่อนนุชกับ เลยทางรถไฟเส้นมอเตอร์เวย์นะครับ

เริ่มจาก
    1.สน.ร่มเกล้า เสาร์-อาทิตย์ เวลา 09.30 - 13.00 น บริเวณหน้าปัมบางจาก(ผั่งออกไปถนนร่มเกล้า-ลาดกระบัง)
    2.สน.ร่มเกล้า ทุกวัน เวลา 18.30 น ถึง กี่ทุ่มไม่รู้มันดักตลอด บริเวณ แยกร่มเกล้า โดยจะดัก ทางที่มาจากมีนบุรี กับ ทางที่มาจากแยกเจ้าคุณไปมีนบุรี
    3.สน.ลาดกระบัง จ-ศ เวลา 09.30 - บ่ายๆ แยกไฟแดง เลยแยกกิ่งแก้วไป (แยกตรงที่มาจาดทางด่วนมอเตอร์เวย์) มีจ่าแก่ๆดักอยู่มุมเสา เลี้ยวไประวัง มันกระโดออกมา ผมโดนไปแล้ว 200 บาท
    4.สน.โชคชัย เวลา สายๆ-บ่ายๆ ใต้ทางด่วน แถวๆซอยลาดพร้าว 71 เกือบๆถึงบิ๊กซีลาดพร้าว(มันดักผั่งบิ๊กซีนะ) อย่าคิดหนีไปทางเลีบยทางด่วนเด็ดขาด มันดักทั้ง 2 ทาง ถ้าเจอให้เลี้ยวเข้าซอย 71 ไปเลย จะไปโผล่โชคชัย 4 กับ เลียบด่วนได้ไหมกัน
    จากหน้าตั้งฮั้วเส็งมาถนนปิ่นเกล้าจับวิ่งขวาเพราะรถใหญกับรถเมล์เยอะ แต่รถที่จอดซ้ายมันไม่ห้าม หลังเที่ยงเป็นต้นไป มาทั้งสน.ครับตรงนี้ถ้าคิดจะหนี
    แยกโบก(ขอโทษพีมพ์ไม่ถูก)แม่พระ ดักจับลักไก่จากตรงแฟลตดินแดงมั๊งมาหน้าโรงเรียนโบกแม่พระ กับจับไม่ใส่หมวกันน๊อก ช่วงเย็นนะทุกวันครับ
    สามแยกตรงสน.คลองตันตอนเช้า9.30-11.00 ทั้งสามมุม ตรวจทั่วไปทุกอย่าง

ต่อๆๆๆ
    5.สุขา 3 ก่อนถึงศูนย์ yamaha รามคำแหง(มันเข้าใจดักนะ) จ-ศ เวลาสายๆ ด่านใหญ่ครับขอบอก
    6.แถวเรือนจำคลองเปรม ก่อนถึงเดอะมอลล์งามวงวานน์ อั้นนี้ใหญ่มากๆ มันยืนดักคนละเลนเลย อย่าหวังว่าจะรอดไปได้ (มาจากแยกเกตร เมื่อลงสะพานชิดซ้ายอย่างเดียวนะ)
    7.หน้าเดอะมอลบางกะปิ ดักตอนสายๆ บริเวณที่กลับรถ กับ ทางออกมาจากเดอะมอลล์ ถ้ามาจากแยกบางกะปิ แล้วเจอให้เลี้ยวเข้าเดอะมอลล์ไปเลย แล้วไปออกทางข้างหลัง (โผล่ตรงตะวันนา) ออกมาเลยด่านไป 100 เมตร สุดยอด บิดเย้ยมันเลย...(ประตูหลังเปิดประมาณ 11 โมงนะ ใครไปก่อนก็รอไป)
    มีอีกเยอะเดี๋ยวทยอยลงเรื่อยๆ

ซ.ใชคชัย 4 แยกที่เขาเรียกกันว่า แยกผลไม้ มีทุกวันไม่เป็นเวลาประมาณว่าอยากตั้งก็ตั้งมีตั้งแต่ 1-3 นาย แยกที่เลย ธ.กสิกร มานิดนึงไปทาง ร.ร.เปาโลสยาม ซอยมันแคบและเล็กมากมีแค่ 2 เลนเองยังจะดักจับอีก

เพิ่งเข้ามาอ่านคับ...ตรงถนนบางนาตราดขาออก กม.4 บริเวณ ปั๊มบางจากมี1ด่าน ช่วงเวลาประมาณ 9.00น.-11.30น. เป็นพวกจราจรกลาง แต่มันจับหมดคับ รถยนต์ ป้ายแดง รถมอไซค์ ชิ่งได้ชิ่งเลยนะ ผมโดนมาแล้ว มันเรียก แล้วค่อยนึกข้อหา อ่ะคับ
    อีกที่ บางนาตราดขาเข้า ก่อนถึงป้ายรถเมล์หน้าเซ็นทรัลบางนาอีก 1 ด่าน นี่ก็พอกัน ตบเบรคหน้าผมจนคอเบี้ยวไปนิดนึง...มันกลัวผมม่ะจอด..(จอดอยู่แว้ว)..เซ็ง ใครจะรับผิดชอบให้นี่..คราวซวยคับ

ใต้ทางด่วน พระราม2 วันศุกร์ เสาร์ ***กวนดีนด้วย
    :D ว.2ทราบแล้วหลบๆ:D

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    น่าเบื่อไอ้พวกตำรวจที่ไม่มีจรรรยาบรรณ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

4. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ดีนะที่ผมอยู่เชียงใหม่ไม่งั้นแย่ๆๆแน่ๆๆ

5. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    สุดยอดครับน้า รอบโลกเลยนะครับ แต่ก็เมาไม่ขับนะครับ(หาโรงแรมนอนดีก่า)

6. ZR

ZR New Member Lady Member

59
    3
    0
    สงสัยคนพิมคงโดนจับบ่อย ^ ^'

7. แป๊ะ

แป๊ะ New Member Member

3
    0
    0
    ในซอย พหล48 , 50 บ้านผมอะนะ ระบุเวลาไม่ได้ แต่มีทุกวัน
    ไปปากซอย Big C ที่ไรต้องให้ลูกนั่งไปด้วย
    แล้วก็ขี่ทำ บุยบุ่ยๆๆๆไป จ้า
    " หลักการเวลาเจอด่านของผม "
    - เมื่อเห็นแล้วไม่มีทางหรือซอยให้หลบ ก็ชิดท้าย
    - ไม่ต้องมองหน้าพวกมัน
    - ปล่อยรถให้ไหลไปเข้าด้าน
    - ถ้าเกิดมันเรียกก็ดับเครื่องทันทีพร้อมกับแสดงหลักฐาน(ถ้าเป็น ZX ก็บอกมาซื้อกลับข้าว)
    - ที่สำคัญ พูดจาสุภาพเข้าไว้

ส่วนใหญ่จะรอดนะครับถ้ารถครบ เราครบ
    ส่วนถ้ารถผิด ก็ หนีเถอะครับได้โปรด...........

8. god army

3,198
    77
    0
    ขึ้นหน้า1แน่นอนครับ"อนาถรถป๊อปซิ่งแหกด่านแต่ไปไม่รอดถูกจับได้โดยละม่อม"อิอิเร็วน่าดูเลยตอนแกหดากเนี่ย???

9. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    น้าเป้ เคยขี่ " แหกดาก" ด้วยหรอคับ ทำไปด้ายยย

10. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ไว้สำหรับหลีกเลี่ยง

11. อิอิอิ มะเคยโดนซักด่าน เพราะ ไม่เคยออกไปเวลานั้นเลย 55555+
    ป.ล. ขอโทษด้วยครับที่ไม่ Log in ถ้าล็อกแล้วมานจะช้ามาก รอนานเกิ๊น หุหุหุ

12. god army

3,198
    77
    0
    เบื่อโจรพวกนี้จริงๆวันเสาร์นี้ไปขี่รถเล่นจะโดนอีกมั๊ยวะเนี่ย??

13. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    วันนี้เกือบโดนซิวครับอิอิดีคับที่ไหวตัวทันเดินมาก็กลับรถเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้