XXX สอบถามพี่ๆคับ อยากให้ล้อพอดีสุ้มทำไงดี ตัดสปริงดีมั้ยคับ XXX

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Gnoharoohp Xfoa, 15 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gnoharoohp Xfoa

Gnoharoohp Xfoa Guest

0
    0
    0
    XXX สอบถามพี่ๆคับ อยากให้ล้อพอดีสุ้มทำไงดี ตัดสปริงดีมั้ยคับ XXX

2. ของผมตัดสปริงครับ

3. ของผมตัดสปริงครับ จำไม่ได้ว่ากี่นิ้ว ทำมานานแล้วครับ ข้อดีคือ เข้าโค้งแรงๆท้ายไม่ปัดเท่าไหร่ ข้อเสียคือ บรรทุกอะไรหนักๆไมไ่ด้เลยครับ

4. ของผมก้อยังบรรทุกได้นะ ตัดสปริงกี่นี้วไม่รู้คับ จำไม่ได้^_^

5. Tom Jittakorn

Tom Jittakorn Guest

0
    0
    0
    ตัดเหมือนกัน

6. Gnoharoohp Xfoa

0
    0
    0
    ขอบคุนทุกคนคับ ได้เวลาแคะกระปุก น่าจะไม่แพง

7. Sarawooth Nakrue

Sarawooth Nakrue Guest

0
    0
    0
    ไฟแก๊สรนเรยไม่ต้องถอดปะหยัดตังด้วย

8. ถอดสปริงเอาแก๊สเป่าแล้วกดก้อได้ครับ แต่ค่าk ของสปริงจะเสีย^_^

9. Gnoharoohp Xfoa

0
    0
    0
    ละเอียดเข้าไปอีก เอาไงละทีนี้

10. ผมมียุจะเอากี่นิ้วครับ

11. เดี๋ยวตัดเดี๋ยวเสริมถอดเข้าถอดออกทั้งวันอิๆๆขบยากนะครับ

12. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    พี่โด่งตัดหน้า2นิ้วครึ่งหลัง3นิ้วคับ รถพี่เตี้ยกว่าผม ผมตัด2นิ้วแล้วไปใส่สปริงโหลดแทน สปริงเดิมทิ้งไปไหนแล้วไม่รู้

13. ตัดเหมือนกัน แต่จำมะไดละ

14. Kroekkai Phosri โห.. ขนาดเราเจ้าของรถยังไม่จำเลย แล้วนายเป็นใครฟระ มาจำรถเรา 555

15. KObdet Jantana

KObdet Jantana Guest

0
    0
    0
    ถ้าตัดแกนโช็ค จะมีผลอะไรมั้ยครับพี่ๆ

16. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ถ้าตัดสปริงเตี้ยมากๆไม่ตัดแกน มันจะยันครับ มีผลตอนยากจะยกกลับเดิมๆครับ รถผมตอนไปใส่สปริงโหลด ช่างบอกให้ตัดแกนไปเลยเดียวมันยัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้