รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย yuty, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เร็วๆนี้จะหา E36 มาใช้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องดูอะไรบ้างครับ

มีเงิน...แสนต้นๆอะครับ

อะไหล่หายากไหมครับ

ได้ข่าวว่าอะไหล่แพงจริงไหมครับ

รบกวนแค่นี้ก่อนครับ(ขอโทษด้วยข้ามคลับมาถาม)

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ก็ดูอย่างแรกเลยคือตัวถังอยู่ในสภาพดีมั้ยเคยชนมาหรือป่าว เอาตัวถังดีดีไว้ก่อนคับ อย่างอื่นมันซ่อมกันได้

ต่อจากนั้นก็ดูพวกเรื่องของเครื่องยนต์ว่ายังอยู่ในสภาพที่ดีหรือป่าวลองขับเลยคับ รอบเครื่องนิ่งดีมั้ย แอร์เย็นหรือป่าว กินน้ำมันผิดปกติหรือป่าว เกียร์เปลี่ยนครบกันเวลาเปลี่ยนเกียร์กระตุกมากหรือป่าว

แล้วก็เรื่องของช่วงล่างขับดูคับว่ายังแน่นอยู่มั้ย ระบบบังคับเลี้ยวเป็นงัย พวงมาลัยมีระยะฟรีหรือป่าว คับแล้วเลื้อยไปเลื่อยมาหรือป่าว

อะไหล่หาไม่ยากเลยคับเยอะแยะมากมาย

ส่วนเรื่องราคาก็ไม่แพงคับมีเฉพาะบางตัวที่แพงแต่เปลี่ยนที่เดียวก็จบใช้ไปได้อีกยาวๆ

แล้วก็ถ้ามีอะไรสงสัยถามมาได้คับไม่ว่าจะคลับเดียวกันหรือคนละคลับ อิอิ คนเล่นรถด้วยกันก็คือเพื่อนกันคับไม่มีปัญหา

3. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    อย่าที่หมูๆ บอกคับ

ยินดีเสมอคับ ^^

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ขอบคุณครับ...

แต่อยากเห็นรถของพี่ๆในคลับอะครับ

เผื่อเป็นแนวทางในการเลือก

รบกวนอีกแล้ว..

5. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    รูปรถของคนในคลับก็ติดตามดูได้ในกระทู้รูปมีทติ้งของแต่ละเดือนเลยคับ

6. HURRICANE

HURRICANE New Member Member

634
    0
    0
    เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้