ขอคำแนะนำเรื่องโช้คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย adrenalin00, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adrenalin00

adrenalin00 New Member Member

0
    0
    0
    ผมกำลังหาโช้คอยู่ แบบว่ารถใช้งานทุกวัน อยากรู้ว่ารุ่นไหนที่พอเทียบกะพวก tein flex ได้บ้างครับ ยี่ห้ออื่นๆก้อได้ครับ ขอคุนภาพเท่า flex อ่ะคับ ปรับหนืดได้ ปรับเกลียวสูง ต่ำได้ ราคาปามานซัก 25000 อ่ะคับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นไหนดี ขอบคุนคับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    cusco zero2 , โอรินนนน

3. adrenalin00

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ
    แล้วตอนนี้มีใครขายโช๊คพวกนี้บ้างคับ

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมว่า TEIN Type FLEX น่าเล่นกว่าเพราะมีศูนย์ซ่อมและบริการอะไหล่อย่างเป็นทางการในบ้านเราถึง 2 แห่ง(เท่าที่รู้) และ TEIN FLEX มันปรับสูง-ต่ำ ที่กระบอกได้ด้วย

ส่วน CUSCO ZERO2 , OHLING PVC คุณภาพสุดยอดทั้งคู่ ปรับเกลียว ปรับหนืดได้ เพียงแต่ปรับสูงต่ำที่กระบอกไม่ได้ ส่วนร้านซ่อมพอมีบ้าง(ที่ดี ๆ หายาก) อะไหล่ไม่รู้

ลองศึกษาดูแล้วแต่ชอบเลย ทั้ง 3 ตัว หามือ 2 ไม่ง่าย ของ CUSCO ยังพอมีมาให้เห็นบ้างกว่าตัวอื่น โชคดีครับ

5. adrenalin00

0
    0
    0
    ขอบคุนมากครับ

ใครมีคำแนะนำดีๆ อีกช่วยแนะนำด้วยคับ

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    Ohlins PCV มีคนซ่อมเนียนๆ พี่วินที่รับโมดิฟายโช๊คอ่ะครับ ราคาต้นละ 1500 เอง

7. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    ผมหา Pcv มานานแหล่ะ เริ่มท้อครับ.........เห็นพี่ลิ้ม ขายอยู่ ของใหม่เลย 6***** สู้มิไหว

แล้ว Zezo 2 เปนไงครับ แตกต่างกับ Zezo 1 ยังไง อยู่ชี้แนะหน่อยครับ

8. adrenalin00

0
    0
    0
    แต่มีคนบอกว่า ohlins PCV มันจะกระด้างมากไม่ใช่หรอคับ

9. jojoeinusa

jojoeinusa New Member Member

19
    0
    0
    คิดแล้วกลุ้มจัง

10. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    Zero 1 ปรับเกลียว ไม่ปรับหนืดครับ

11. adrenalin00

0
    0
    0
  12. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    Ohlins คับ แน่นอน...
    เสียก็ซ่อมที่พี่วินได้ อะไหล่มีทุกตัว

13. Ton_Ac

109
    0
    0
    กลุ้มไรอ่ะ..........?

14. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ohlins อีกเสียงครับ ไม่ก็ tein flex นั่นแหละครับดีแล้ว ทั้ง2อันนี้อะไหล่มีแน่นอน ซ่อมได้สบายคับ

15. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    zero 2 สไลด์กระบอกได้ ปรับเกลียวที่สปริงได้ ปรับหนืดได้ ถ้าโชคดีบางชุดมี บอจ๊อยยยให้ด้วย กระบอกสีเงิน สปริงสีดำ

16. Ton_Ac

109
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

17. adrenalin00

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้