วันนี้ไปร้านซ่อมแอร์ช่างบอกว่าต้องเปลี่นยแผงแอร์ราคาประมาณ3xxxกว่าๆอยากทราบว่าแพงไปหรือ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปันกัน ปังปอน, 16 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ไปร้านซ่อมแอร์ช่างบอกว่าต้องเปลี่นยแผงแอร์ราคาประมาณ3xxxกว่าๆอยากทราบว่าแพงไปหรือป่าวคับยังไม่รวมค่าแรงกับค่าน้ำยานะ

1. 1600-1900 เปลี่ยนมาแล้วครับ

2. ของผม 4000 แท้

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  4. ลองถามหลายๆร้านครับ

5. โอ้วววตาลาย...นึกว่าแผงหม้อน้ำ....

6. หาร้านใหม่เลย

7. Jo Sakon

Jo Sakon Guest

0
    0
    0
    แพงครับ ผมเปลี่ยนมา1xxxเอง

8. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
  9. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    โดนฟันแล้วครับ

10. ดีนะยังไม่ได้ทำแค่ถามราคาดูก่อนสงสัยต้องดูหลายๆร้านหน่อย

11. Monmookmo Tun

Monmookmo Tun Guest

0
    0
    0
    เคยรถแอร์ไม่เย็นข่างบอกต้องเปลี่ยนแผงต้องล้างตู้ประมาณสี่พันกว่าแต่ไม่เกินห้าพันตัดสินใจขับรถออก แล้วไปให้ช่างร้านแถวประเวศดูเค้าเป่ากรองให้เสียไป 200 สามเดือนกว่าแล้วแอร์เย็นฉ่ำ เกือบไปแล้วเรา อย่าไปเชื่อช่างมากแม่งมั่ว

12. แผงราคาประมาณ 1700 +- ครับ ค่าน้ำยาประมาณ 500 คร่าวๆ ดรายเออร์ 200 วาล์ว(ถ้าเปลี่ยน) 300 น้ำมันคอม 300 ค่าแรง+ค่าวิชา+อื่นๆ 500 ราคานี้คร่าวๆนะครับ

13. ผมก็กำลังจะเปลี่ยนรถผมอยู่ เปลี่ยนเองอะครับ

14. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนให้ด้วยจิกี้

วันนี้โดนแน่ๆครับพี่เอ ไม่ไหว รถติดปุ๊บหรือจอด แอร์ ไม่เย็นทันที่ แผงเก่ามากแล้งด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้