ตามหาลูกลอยในถังน้ำมัน น่ะคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mena, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mena

mena New Member Member

4
    0
    0
    สืบเนื่องจาก เข็มน้ำมันไม่กระดิก เติมไปแล้วก็ไม่ขยับ เลยเอาไปให้ช่างเค้าดู ก็ปรากฏว่าลูกลอยมันเสีย ผมก็เลยไปเดินหาดูมือสองตามเชียงกงต่างๆ ทั้งแถวดอนเมือง โหงวชัย รามอินทรา รังสิต ไปจนเลยธรรมศาสตร์ ม.กรุงเทพ ก็ยังหาไม่ได้

ไอ้ที่เจอก็จะเป็นลูกลอย ที่เป็นของหัวฉีดน่ะคับ มีปั๊มติ๊ก แต่ของผมเครื่องคาร์บู ปั๊ม AC ฝาปิดเป็นเหล็ก หาบ่ได้เลย

ไม่ทราบว่าใครพอทราบแหล่งบ้างไม๊คับ หรือว่าต้องเบิกซื้อของใหม่ไปเลย ราคาจะประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

รถผมเป็น NV Van ปี 95 เครื่องคาร์บู น่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ทุกความคิดเห็นครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆลองหาดูครับ อาจจะพอมีหลงเหลืออยู่บ้างครับ รถผมก็ปี95เหมือนกันครับ เอาใจช่วยนะครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าจำไม่ผิดผมมีทั้งถังอะครับ ถ้าสนในโทรมาละกันเบอข้างๆๆราคารถบ้านนะครับ อิอิ

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    คุณมีนะ ผมเจนเองนะ
    ผมมีทั้งถังเลยเอาไม๊ ขายไม่แพง รับรอง หุหุหุ
    เนื่องจาก เปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีด แล้วเปลี่ยนถังเป็นถังแบบหัวฉีดแล้ว
    ของเก่าเลยวางเกะกะอยู่ในห้องเก็บของที่บ้านง่ะ
    ถ้าสนใจก็โทรมาเน้อ ... 081-984-4041

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ของมาแล้วตั้งสองเจ้า ลองดูครับ...:D

6. mena

mena New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆครับ ตกลงสนธิสัญญากับคุณเจน เรียบร้อยแล้วคับ คราวก่อนก็ได้ฝาจับประตูหลังจากคุณเจน รอบนี้ได้ลูกลอยพร้อมถัง รอบหน้าจะได้อะไรอีกล่ะเนี่ยยย

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามไปครับ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    คลับนี้ มีแต่คนใจดีครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เจนขายได้แล้วเย้... ดีใจด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้