สวิงอาร์มหลังคด

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pitsanukon, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    พอดีเอาไปเปลี่ยนบูชตัวใหญ่มาพอประกอบเสร็จเวลาขับเลี้ยวขวาจะมีอาการดัง
    เหมือนมีของกลิ้งอยู่หลังรถดังกุกๆ แต่เลี้ยวซ้ายไม่ดังใครเคยเป็นบ้างช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ เห็นช่างใช้เครื่องอัดบูชเข้าเหมือนตัวอาร์มมันยวบเข้าข้างใน
    ไม่แน่ใจว่าอาร์มมันคดหรือป่าว หรือช่างประกอบไม่ดีรบกวนขอความเห็นหน่อยจะได้แก้ถูกขอบคูณครับ

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ก็มีสิทธิที่จะคดแล้วไปกระแทกกันจุดหมุนของตัวถังได้ครับ เมื่อก่อนผมเคยใช้EFยกดีสหลังตัวนอกมาใส่ ดูหน้าตาภายนอกเหมือนกันแป๊ะแต่เวลาใส่ต้องฝืนๆดึงๆมันเหมือนกันเวลาวิ่งมันก็ไปกระทบตัวถัง
    บริเวณจุดยึดที่บูชตัวใหญ่ๆนั่นแหละครับ เบื้องต้นลองเอานิ้วแหย่ๆดูระยะห่างของบูชกับตัวถังทั้งสองฝั่งว่าห่างเท่าๆกันหรือไม่ครับ

3. pitsanukon

31
    0
    0

ผมดูแล้วมันก็ไม่ติดนะครับหรือว่าเวลาเวลาเลี้ยวมันติดกับตัวถังหรือป่าวครับหรือว่าจะมีสาเหตุอื่นอีกครับ

4. เสียงกุกๆป่ะคับ อาจจะไม่คดก็ได้ครับ
    บางทีเวลาอัดบู๊ชเข้าไปแล้วบู๊ชมันไม่อยู่ตรงกลาง ก็กระทบแล้วเสียงดังได้ครับ
    ลองถอดมาแล้วอัดเข้าไปใหม่อีกรอบอาจจะหายครับ :)

5. pitsanukon

31
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับแล้วจะลองดูครับถ้าหายเดี๋ยวมารายงายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้