รถผมข่างบอกว่า.ชาร์ปละลาย...ไม่คุ้มซ่อมแนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง...เครื่องGA15คับเกียร์ออโ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จาตุรณต์ คำโอพาธ, 17 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมข่างบอกว่า.ชาร์ปละลาย...ไม่คุ้มซ่อมแนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง...เครื่องGA15คับเกียร์ออโต้คัย

1. ขอความคิดเห้นจากท่านผู้รู้หน่อยครับ..ว่าจิงไหม

2. ผมจะเล่าให้ฟังนะครับ รถผมวิ่งน้ำแห้ง หลังจากเติมน้ำ ก็จะซึมไปโผล่เบ้าหัวเทียนที่สาม วิ่งสะดุดตลอด เลยตัดสินใจเปลี่ยนเครื่องเอง(พอดีอาเคยเปิดอู่) ค่าเครื่อง ga15 auto 16000 เดินสายไฟ 4500 สายเกียร์ 1000 น้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์ 1200 ตัดต่อท่อไอเสีย ออกซิเจนเซ็นเซอร์ 300 ย้ายอินวอยส์ แจ้งลงเล่ม 1000

3. รวมๆลงเครื่องใหม่ต้องเตรียมเงินเกือบ 30000 นะครับ

4. อ้อลืม ค่าลายเซ็นต์วิศวกร อีก 1500 บาท เพราะต้องแจ้งติดตั้งแก๊สใหม่

5. เครื่องเดิมหัวฉีดหรือคาร์บูครับ

6. ถ้าคาร์บูมีสมาชิกลงขายอยู่ ลองสอบถามดูได้ครับ

7. ผมแปลงข้อชาปพร้อมก้านลูกๆละ1000บาทครับทำแค่ช่องเดียวครับนอกนั้นดียุใช้ของเดิมประหยัดกว่าครับ

8. ขอบคุณทุกๆความเห้นคับ...เครื่องเดิมเป้นหัวฉีดคับ.....

9. Amorn O-apirat

Amorn O-apirat Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยน ชาปท์ เป็น. โตชิบ้า. ด่วนคับ. ชาปท์ไม่ดี. อิอิ

10. ซัมซุงไปเลยอิอิ555

11. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    ค่าลายเซ็นวิศวกรแพงจัง ผมมีอีกที่หนึ่ง ค่าลายเซ็นติดแก๊สใหม่ 600

เรียบร้อยไปหมดแล้ว ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้