พี่ครับ ผมใช้ NV queencab ปี 2000 เหยียบที่ความเร็วคงที่ 100 นิ่งๆ บาวทีมีอาการกระตุก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วัชรพงศ์ ถนัดหนังสือ, 19 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับ ผมใช้ NV queencab ปี 2000 เหยียบที่ความเร็วคงที่ 100 นิ่งๆ บาวทีมีอาการกระตุก เป็นบางครั้ง บางครั้งก็ไม่เป็น มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

1. ใช้แก๊สหรือน้ำมัน

2. น้ำมันครับ....

3. อันดับแรกครับดูหัวเทียนดูกรองอาศ

4. กรองเบนซินมันอาจเดินไม่สะดวกครับ

5. ผมเปลี่ยนหมดแล้วครับ ทั้งหัวเทียน ทั้งกรอง เหลืออย่างเดียวคือล้างหัวฉีด มันจะเกี่ยวมั๊ยครับ ออกต่างจังหวัดเหยียบยาวๆ จะมีอาการกระตุกเป็นระยะ

6. หัวฉีดเกี่ยวครับ

7. ของผมก็เป็นครับ

8. มันก้อต้องไล่ดูครับทีละขั้นตอนครับ

9. ล้างหัวฉีดมันแพงมั๊ยครับพี่

10. Petch Winston

Petch Winston Guest

0
    0
    0
    สายหัวเทียนหากไม่ใช่ของแท้เช่นยี่ห้อ seiwa อะไรนี่แหละ ใช้ไปสักพักมันชอบรั่ว แล้วจะกระตุกประมาณนั้น ผมเคยเป็น พอเอาของแท้จากเซียงกงใส่ หายสนิทจนทุกวันนี้ ลองดูเผื่อใช่

11. สายหัวเทียนเบิกศูนย์วิภาวดีเลยครับ...แต่ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ว่างๆผมจะเอาสาวสวยของผมลงโพสให้ยลโฉมครับ(เดิมๆ นะครับ)

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้