" ช่วงฝนตกนี่ น้ำไหลจากประตูทั้งสองข้างเยอะมากเลยคะ ทำยังไงดีคะ "

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BlueNwhitE, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BlueNwhitE

BlueNwhitE New Member Member

10
    0
    0
    ซื้อรถมือสองมาน่ะคะ...

ช่วงฝนตกเยอะๆเนี๊ยะประตูเหมือนรั่วเลยคะ...น้ำไหลเข้ามาเยอะมาก...

โดยเฉพาะด้านคนขับซึ่งรู้สึกว่าประตูมันจะปิดไม่สนิทเท่าที่ควร

เหมือนว่ามันจะเบี้ยวนิดๆน่ะคะ..............

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยนะคะว่าควรจะทำยังไงดี.....

(ขอทราบค่าใช้จ่ายโดยประมาณด้วยนะคะ)

ขอบคุณมากคะ :)

2. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    น่าจะเป็นที่ยางประตูครับ

ยางประตูจะแบ่งเป็น3เส้น
    1. เส้นบนสุด รอบนอกบน
    2. เส้นรางกระจก รอบกระจกด้านใน
    3. เส้นรอบประตูด้านล่าง

แล้วก็มีคิ้วรีดน้ำนอกกระจก อีก 1 เส้น + กับแผ่นพลาสติกบุในประตูอีก 1 แผ่น แต่ถ้ารั่วเยอะคงไม่ใช่ 2อย่างนี้ เพราะอันนี้น้ำเข้าจากกระจก จะเข้าไม่เยอะเท่าไหร่

น่าจะเป็นยางเส้นที่ 2 กับเส้นที่ 3 อ่ะคับ
    อาจจะ ติดไม่สนิท หมุดหลุด หมุดขาด หรือ ยางขาด

เส้นที่ 3 มันจะมีหมุดยึดอยู่อ่ะครับ (น่าจะเส้นนี้แหละ เพราะถ้าเส้นนี้เสีย น้ำจะเข้าเยอะมาก เส้นอื่นจะเข้าแค่นิดหน่อย
    เส้นนี้ จะแพงสุดครับ เบิกศูนย์ประมาณ 1700 บาท
    เข้าศูนย์ไปให้ศูนย์เปลี่ยนให้ก็ได้ครับ ไปเช้าๆก็เร็วหน่อย

ถ้าไม่ใช่เส้นนี้ อีก 2 เส้น (เส้นที่ 1 กับ2) ผมมีขายครับ ขายเส้นละ 300 ใส่ให้ได้เลย

สงสัยก็โทรมาถามได้ครับ 081-8104990 อาร์ตครับ

3. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    อ้อ ลองเข้าไปนั่งในรถแล้วให้คนฉีดน้ำจากข้างนอกดูก็ได้ครับ ว่าเข้าแถวช่วงไหนของประตูบ้าง แล้วก็เปิดประตูเอา ว่า มันมียางเส้นไหนอยู่ตรงนั้น เดี๋ยวก็รู้เองครับ ว่าต้องเปลี่ยนอันไหน

4. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ของผมถ้าตกหนักก็เข้าเหมือนกันครับ ของผมบานประตูมันตกทั้งสองฝั่งเลย ปิดไม่ค่อยสนิท ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนบานพับประตูดูว่าจะหายรึป่าว :cry:

5. BlueNwhitE

10
    0
    0
    เท่าที่สังเกตุเวลาฝนตก มันจะเข้ามาจากทางด้านบนหน่ะคะ....

แล้วก็เห็นมีน้ำหยดนิดๆตรงแถวๆที่วางเท้าฝั่งคนนั่งน่ะคะ...มันมาจากไหนหรอคะ??? ^^'

6. Kongka

Kongka New Member Member

5
    0
    1
    อยากช่วยคับ ผมมีช่าง ลองโทรมาคุยก่อนนะคับ

086-312-4045 คงคา

7. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ของผมมันซึมตรงเบลล์ด้วยอ่ะครับ ฝั่งคนนั่ง

วันนี้คนนั่งดึงเบลล์ออกมาแล้วบอกเหม็นอับ เลยเอามือจับดูยังเปียกๆ อยู่เลย

ฝนตกหนักครับเมื่อวาน ตกเบาไม่มีไรผิดปกติ

8. BlueNwhitE

10
    0
    0

ขอบคุณมากนะคะ :)

9. BlueNwhitE

10
    0
    0

ชอบรถจัง !!!! ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้