ใส่โช๊คอะไรดีค่ะ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pui_3D_yL, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยค่ะ พอดีว่าตอนนี้ใช้เจ้า 3Dr อยู่

เปลี่ยนเครื่องเป็น B16 แล้ว รู้สึกว่ารถวิ่งดีมั่กๆ

แต่ปัญหาคือช่วงล่าง มันยวบยาบมากเลย คะพี่น้อง

จะทำไงดีมียี่ห้อไหนแนะนำบ้าง

เคยดูๆ TEIN ไว้ แต่ค่า k มันแข็งมากเลย

กลัวใส่ไปแล้วมันจะสุดกระด้าง

พี่ๆว่า KONI หรือ GAB จะดีมั๊ย หรือมียี่ห้อไหนแนะนำช่วยทีคะ

2. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ลองโช้ค type r ดูอ่ะคับ
    ใช้ได้เลย แต่เสียตรงปรับสูงต่ำไม่ได้

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    มีคู่หน้าบิวสไตล์ ปรับสูงต่ำได้ เห็นเพื่อนว่าหนึบดี

4. แนะนำ G/A/B ครับ ไม่แข็งและไม่นิ่มจนเกินไป และสามารถปรับแข็งอ่อนได้ตามความต้องการของเราอีกด้วย

ส่วน Koni , Bilstein และ Sach ผมเคยลองแล้ว นิ่มเกินไปครับ ในโค้งจะย้วยพอสมควร แต่คุณผู้หญิงอาจจะชอบก็ได้นะ ต้องลองดูครับ

5. jojoeinusa

jojoeinusa New Member Member

19
    0
    0
  6. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
  8. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ของเค้าดีจิงครับ แต่จะเกินงบหรือเปล่า อยุ๋ที่ว่าชอบสไตล์ไหน ผมว่า ลองไปมีติ้งแล้วขอนั่งรถคนอื่นดูก็ได้ครับ ไม่มีใครหวงครับ
    จาก เทอิน ผมว่าไม่ค่อยเหมาะขับถนนทำมะดา เหมาะกับถนนเรียบมากๆๆหรือสนาม
    แก๊บ ผมว่ามันก็ยังดีดแรงอยู่นะ ตัวsuctec pro
    บิลสไตล์กระบอกฟ้า ชอบครับนิ่มดีอาจจะนิ่มเกิน
    ตอนนี้มาตรงใจที่อินทิกร้าDC2ครับ จับคุ่กับสปริงดีๆๆแจ่มเลยหรือสปริงเดิมหน้าจะลอย ตัดหน้าลงมานิ้วครึ่งเด้งหน่อยๆ

ลองถามในเว็บดูว่าใครใช้อะไรบ้างแล้วไปมีติ้งของลองนั่งเลยคับ

9. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    โอ้โห ได้ข้อมูลเยอะเลย ขอบคุณทุกๆคนมากเลยค่ะ
    ถ้าใครมีแนวไหนอีกรบกวนด้วย

ส่วนเรื่องมีตติ้งคงไม่ได้ไปด้วยเพราะเรื่องเวลาค่อนข้างยากจริงๆ

สำหรับคุณkorn999 รบกวนถามอีกนิดว่าหาสปริงแต่งอะไรดี
    ถ้าสนใจโช็คDC2 เพราะถ้าใส่คงไม่ใช้สปริงเดิมอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้