จูนนิ่งวิทยุ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มาเอดะ, 13 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องเรียนสอบถามครับ คือว่าผมได้วิทยุติดรถตัวนอก(Japan)มา มันจะใช้ในเมืองไทยได้มั๊ยครับ
    หรือว่าต้องไปจูน มีที่ไหนรับจูนบ้างครับ ราคาสักเท่าไร รบกวนด่วนด้วยครับ

1. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ห้าง อมร คับ ฟอรจูน บ้านหม้อ ดิโอสยาม ค่าจูน 500-800 นะ

2. ถามต่อ

แถวบ้านหม้อมีร้านเย๊อะครับ ผมไม่รู้จะไปร้านไหนดี เอาแบบชัวร์ๆๆ ไม่พังครับ
    แล้วห้างอมร ฟอร์จูน(รัชดาช่ายป่าวครับ) นี่อยู่ชั้นไหนครับ

3. BA8

BA8 New Member Member

10
    0
    0
    ไม่พังหรอก ถามเค้าสิว่ารับประกันมั๊ย
    ใช่ครับ ไปถึงก็ไปถาม หรือเดินหา
    แหม...ทำหยั่งกับเป็นใบ้ พิมพ์ได้อย่างเดียว :D (ล้อเล่นนะ:p )

4. ถามต่อ

อิอิ สงสัย ต้องไปฟอร์จูน..เป็นคำตอบสุดท้าย ไปสะดวกกว่าครับ ....ขอคุณมากคร๊าบสำหรับทุกคำตอบ.....อิอิ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าทำที่อมร ค่อนข้างโอเคและไว้ใจได้คับ
    เพราะว่าร้านเค้าก็เป็นที่รู้จักกันเยอะอ่ะคับ มั่วค่อนข้างยาก
    ยังไงเสร็จแล้วรายงานด้วยนะคับ

6. รายงานผล

ไปร้านอมร ที่ เซียร์ มาแล้วครับ ไปคุยกับทางช่าง เค๊าบอกทำไม่ได้ ...เหนบอกว่าวงจรเป็นของ toyota (วิทยุติดรถมาจากรถ mitsubishi) ...ถึงทำได้ก็ไม่สามารถ lock คลื่นได้ แถมตัวเลขคลื่นก็จะไม่ตรง ...อืม...ผมก็
    ยัง งง งง .....ทำงัยดีครับ...ผม....กะว่าอาทิตย์หน้าจะลองไปบ้านหม้อดู....เผื่อมีโชค...

7. BA8

10
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ
    วิทยุบางรุ่นจูนไม่ได้...เรื่องจริง
    อย่าไปฝืนเลยคับ :(

8. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    แล้วจะรู้ได้ไหมครับว่า รุ่นไหนจูนได้ไม่ได้ เผื่อไปซื้อจากโน้น ไม่ก็ซื้อตามเซียงกงอะครับ จะได้เลือกได้ถูก

9. diehard

diehard New Member Member

2
    0
    0
    ของผม จะเอาไปจูน ช่างเขาบอกว่าถ้าจูนแล้วจะเล่น ซีดีไม่ได้ มันเป็นเพราะอะไรครับ

10. BA8

10
    0
    0
    น่าจะรู้ได้นะ ไม่ทราบเหมือนกัน
    แล้วมีมองๆรุ่นไหนอยู่ละครับ
    จะได้ลองเช็กให้

ไม่ได้กวนนะ แต่ทำไมไม่ถามช่างล่ะครับ ตอนที่เค้าบอกอย่างนั้น

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมออกความเห็นนิดนึงคับ คือจิงๆๆแล้ววิทยุบางรุ่นอ่ะคับที่เราไปคว้ามาจากญี่ปุ่นหรือที่มาจากเชียงกงอ่ะคับ มันก็เหมือนตาดีได้ตาร้ายเสียอ่ะคับ คงไม่มีใครบอกได้หรอกคับว่ามันจะจูนเข้ากับไทยได้หรือไม่ เพราะว่าของบางอย่างมันก็เก่าหรือบางอย่างในไทยเราก้แทบจะไม่เล่นกันคับ ทำไมไม่ลองแบบนี้ล่ะคับ สมัยนี้วิทยุใหม่ๆๆรูปร่างหน้าตาดีๆๆ ก็มีเยอะนะคับ แล้วได้ฟังก์ชั่นก็ครบนะคับในราคาที่ไม่แพงมากคับ เปลี่ยนไปเล่นเป็นของใหม่ดีกว่ามั้ยคับ ทีเดียวจบ ไม่ต้องนั่งวิ่งวุ่นด้วยคับ แล้วซุ่มเสียงกับหน้าตาก็ไม่ขี้เหร่คับ ถ้างบไม่เยอะลองดู JVC ก็สวยแล้วคับ

นี่คือความเห็นส่วนตัวของผมนะคับ ผมคิดว่าแบบนี้น่าจะโอเคกว่าอ่ะคับ ลองดูคับผม :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้