พี่ๆฮะ รถผม เวลาขับ80+ แล้วเสียงข้างนอกเข้ามาดังมาก แก้ไขยังไงดี ช่วยชี้แนะที่ฮะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsit Meemangkang, 19 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆฮะ รถผม เวลาขับ80+ แล้วเสียงข้างนอกเข้ามาดังมาก แก้ไขยังไงดี ช่วยชี้แนะที่ฮะ

1. ขับไม่เกิน80ครับ

2. แหม ขอบคุณมากฮะ เติ้ล เฉิ่ม โคราช ความคิดดี จบจากไหนฮะเนี้ยะ อย่าบอกนะ โรงเรียนเดียวกัน

3. เสียงอะไรหรอครับเสียง ลม หรือท่อ หรือเครื่อง ฯลฯ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เปลี่บนยางขอบประตู ยางร่องกระจก ช่วยได้คับ

5. เสียง ยาง ท่อ สายพานมีเสียงเอี๊ยดๆ ลมด้วย ฮะ

6. รถผม วิ่งเกิน 120 มีดังอื้ดๆ ก็คิดซะว่าเป็นสัญญาณเตือนไม่ให้ขับเกิน แค่น้น

7. อ้อออ เสียงอี๊ดๆ ของผมมันตังเหมือนลูกปืนมันแตก อ่ะฮะ ตัวล่างอันน้อยๆ อ่ะ

8. แหม๋ หลายเสียงเชียว

9. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    รบกวนอัดเสียงหรือัดวีดีโอดีกว่าครับ

10. เปนเพื่อนกับนาย KOr'z Indyska ช่วยดูให้ดิ อยุ่ใกล้กันนิ

11. กระจกธรรมดาหรือไฟฟ้าครับ เคยเจอไฟฟ้า ยั้งไม่อยู่ ยางขาด เปลี่ยนยางหรือดึงให้ชิดกันก็เงียบแล้ว

12. งั้นเอาแค่เสียงยางก็พอครับ อยากให้ภายในห้องโดยสารเงียบๆอ่ะ ทำยังไง เพราะว่า ตอนรถวิ่ง เปิดเพลงฟังนี่ แทบจะไม่ได้ยินอะไรเลย = =

13. กระจกผม หมุนมือ อ่า

14. ห้องโดยสารน่ะหรอ ทำใจครับ รุ่นนี้เปนแบบนี้แร่ะ ของผมก้ดัง

15. น้องไม่ลองติดแผ่นแด่มเสียง

16. ถ้าบูพรหม อะไรงี้ ใส่ใยแก้วหรืออะไรไว้ในประตูช่วยได้ป่ะ

17. โห มันแพงไม่ใช่หรอพี่ เคยไปอ่านในเว็บบอร์ดอยู่

18. เอาเงินมาทำให้อุปกรณ์ที่สำคัญของรถจะดีกว่านะครับ เช่นเครื่องยนต์ หรือจำพวกช่วงล่างน่ะครับ

19. ก็ใช้อยู่ว่าแพงแต่ก็ อยู่ได้นานเท่าเครื่องยนต์

20. แล้วแต่เจ้าของรถเลยร่ะกันครับ ว่าอันไหนเปนสิ่งที่สำคัญและเปนสิ่งจำเป็นต่อเรามากที่สุด

21. เติ้ล เฉิ่ม โคราช ที่ขี่ sr 400 ล่ะตามไม่ทันเรยนะเราอ่ะ

ยางขอบกระจกครับ หรือไม่ก้ออุดรูลมหน้ารถด้านขวาช่วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้