เพื่อนๆไปโหลดมา ระวัง กาน หน่อย ก๊าบบบ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย pattrawnt, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    เหอะๆๆๆ เพิ่งโดน มา สด ๆเลย ครับ เบรก แตก เกือบ ตาย ที่ รังสิต พอดี มา ไม่เร็ว เท่าไร ประมาณ 80 วิ่งๆๆ อยู่ เลียบ ทางด่วน มอ เตอร์ เวย์ที่จะ ลง วัด มูล มา ถึง จะใกล้ 3 แยก โชค ดี ฮอนด้าคัน หน้า มาน ชลอ ตั้ง แต่ ยัง ไม่ถึง ทาง แยก พอ กด เบรก ตาม มาน เหอะๆๆๆๆ เบรก ผม หาย ปาย ครับ กด แล้ว หาย ปาย เฉยๆๆ เลย ตกใจ นิด หน่อย แล้ว ก็ คิด เลย ทาม ไงดี ก็ ได้ เบรก เกียร์ เนี้ย แระ ครับ ช่วย ไว้ แต่ ไม่ รู้ เกียร์ จะ พัง ไม ยัง ห่วง อยู่ งิงิ เชนเกียร์ แบบ ธรรมดา เลยอิอิ จาก 4-3-2-1 แล้ว ก้ ได้ ข้าง ทาง เนี้ย แระ ครับ ช่วย ประ มาณ ว่า ยัง ไง ก็ ต้อง ลง เพราะ ไม่งั้น สอย คัน หน้า แน่ๆๆ จะ เอา ข้าง รถ ไถ่ กำ แพง ตอนนั้น ก็ กลัว แมกซ์พัง 555 เพิ่ง ได้มา เอง ใจ คิด ตอนนั้น แต่ ถ้า ไม่ หยุดๆๆ จิงๆๆก็ กะ สอย คัน หน้า แน่ๆๆอิอิ ประมาณว่า ฉอน ด้า ข้าง ทาง มาน คง สงสัย ผม รีบ ไร ขนาด นั้น เพราะ ก่า รถ จะ หยุด ก็ ลงข้าง ทาง เลย ฮอนด้า ปาย จน ถึง คัน หน้าอ่ะ ครับ กะ ไม่ หยุด ก็ คง ต้อง หา อะไร หยุด ให้ ได้ สรุป มาน หยุด ครับ สนิท เพราะ ย่ำ เบรก มาน ก็ มา นิด หน่อย
    ก็ย่ำ สักพัก มาน ก็มา ครับ ก็ เลย ตัด ใจ ลอง วิ่ง ต่อ นึก ว่า ลูก ยาง บวม กะ จะ พยายาม ปายให้ถึง ช่าง แต่ ก็ไป ได้อีก นิดเดียว คราว นี้ ย่ำ ไง ก็ไม่ มา แล้ว ครับ แล้ว ก็ มี ควัน จำ นวน มาก ออก มา จาก หน้ารถ ตอน ผม ย่ำ เบรก เพื่อ ให้ อยู่ เกือบ สอย มอไซค์แล้ว - - สรุป ครับ เพราะ โหลด มา โดย การ ยิง คอนชั้นบา ลงโดย ที่ ไม่ เช็ค ให้ ละ เอียด ครับ ว่า ตอน เอา ลง มีไร ติด ไร บ้าง ของ ผม เปง ท่อ เบรก หน้า ข้าง คน ขับ ครับ ไปกด อยู่ กับ ปีก นกผม ก็ไม่ เหง เพราะ มี บัง โคน บัง อยู่ ทาม ให้ ท่อ น้ำ มัน ที่เปง เหล็ก แข็ง มาก แตก ได้ แต่ ก็ใช้ มา นาน เหมือน กัน ครับ ตั้ง แต่โหลด มา สงสัย จะ สะ สม จน ไม่ไหว แน่ๆๆ เลย สรุป ควัน ที่ เกิด ขึ้น เพราะ มาน ฉีด น้ำ มัน เบรก ไปโดน เทอร์ โบ
    แบบฉีด เปงปืน ฉีด น้ำ เลยอิอิ สรุป ก็ ต้อง ถอด เบรก อยู่ คน เดียว เศร้าๆๆแล้ว ตัด ท่อ ตรง ที่ มาน แตกออก แล้ว เอา มา ทุบ ปิด ทาง เดิน น้ำ มัน ซะ แล้ว ก็ คลาน กับ บ้าน อย่าง ปลอด ภัย ด้วย เบรก เหลือ หน้า ซ้าย ข้าง เดียว -*- ก็ เปง อีก ประ สบ การณ์ มาเล่า ให้ ฟัง ครับ อิอิ เพราะ ผม โหลด มาก็ นึก ว่า ไม่เปงไร หรอก แต่ ป่าว เลย ข้าง ใน ติด ไร บ้าง ก็ไม่ รู้ล่าสุด เลย ต้อง มุด ใต้ ท้อง รถ เช็ค ละ เอียด เลย ว่า มี ไรติด อยู่กับ อะไร บ้าง หรือ ป่าว เฮ้ออออ เกือบ ครับ อาทิตย์ ก๋อน ก็ ปาย พัง ตรง จุด เดียว กาน เลย ครับ ไม่ รู้ มี ไรกับ หน้า วัด มูล หรือ ป่าว ปาย 2ครั้ง พัง 2 ครั้ง อิอิ เศร้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2008
  2. pattrawnt

82
    1
    0
    รูป ก๊าบบบเท่ ที สุด

3. pattrawnt

82
    1
    0
    เหง รอย ไม่ครับ รูป แรก มาน สี มานาน จน เหล็ก ตรง ปีก นก โดนกิง เนื้อ ปาย หน่อย นึง -*-

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    โอ้ยยยยยยยยยยย

ตกใจ เลย

5. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    รอดปลอดภัยก้อดีแล้ว.........ยังงัยก้อระวังกันหน่อยละกันนะคร้าบทุกท่าน

6. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ยังงัย ก็ระวัง ระวังกัน หน่อยนะครับ

เราปรับแต่งรถให้มันผิดจาก มาตรฐาน โรงงาน ก็ต้องใส่ใจ หมั่น ตรวจตราเป็นพิเศษ มากกว่า รถเดิมๆ หน่อย

ของผมก็เคยมีประสบการณ์ เกี่ยวกับเรื่องเบรคเหมือนกัน

ของผมก็ตอนเอาไปโหลดนี่แหล่ะ ที่ล้อหลัง มันจะมีตัว ปรับแรงดันน้ำมันเบรค

พอโหลดแล้ว ม่ายได้ปรับ และขยับ ตัวนี้ตาม สรุปคือตัวนี้พัง ท่อเบรคแตก

เกือบตาย พังไป 2 รอบ นี่ตัวที่ 3 แล้ว แต่คราวนี้ ปรับแต่งเรียบร้อยแล้ว

ยังงัย ก็ดูแล ตัวนี้กันหน่อยนะครับ ถ้าใครคิดจะโหลดมากๆๆ ต้องย้าย ตำแหน่ง ตัวนี้ด้วยนะครับ

ปล. ใครอยากรู้ หรือสงสัย ว่ามันทำงานอย่างงัย หน้าที่มันคืออะไร โทรมาล่ะกันครับ ขี้เกียจผิด

7. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ระวังหน่อยแล้วกันขาซื่งทั้งหลาย

8. MONTOYA

MONTOYA New Member Member

78
    0
    0
    เสียวใส้ ไปดูของตัวเองมาแล้ว โล่งอก ไม่มีไรกีดขวาง

9. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    ก็ระวังกันไว้บ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้