รบกวนหน่อยค่ะ เวลาเปิ้ลเครื่องแล้วปล่อยคันเร่ง รอบเครื่องมันตก แล้วรอบก็ขึ้นใหม่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นิตยา พุ่มจันทร์, 19 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยค่ะ เวลาเปิ้ลเครื่องแล้วปล่อยคันเร่ง รอบเครื่องมันตก แล้วรอบก็ขึ้นใหม่ บางทีขับๆไปปล่อยคันเร่งแล้วเครื่องมันดับ เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ^_^

1. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    ใช้แก๊สป่าวคับ ระบบดูดป่าว

2. แก๊สค่ะระบบดูด รถเราเครื่องเบามากจอดติดไฟแดงคนที่นั่งมาด้วยนึกว่าเราดับเครื่อง วิ่งขึ้นทางด่วนดับบนทางด่วน ยังไม่รู้ตัวเลยว่าเครื่องดับ ตกใจเลย

3. Terapath Off

0
    0
    0
    ลองจูนแก๊สดูครับ

4. ขอบคุณค่ะ

5. Terapath Off

0
    0
    0
    วิธีจูน ให้คนเร่งเครื่องค้างไว้นิดนึงแต่ต้องเร่งค้าง แล้วหมุนตัวทองๆที่อยู่ระหว่างหม้อต้มกับก่อนเข้าเครื่อง หมุนไปหมุนมาฟังรอบเครื่งเอา เอาจุดที่รอบสุงที่สุดนะคับ ที่สำคัญเหยียบคันเร่งค้างในตอนจูนนะคับ

6. จะลองดูค่ะ

7. ลองเปลี่ยนมาวิ่งน้ำมันก็เป็นค่ะ

8. Terapath Off

0
    0
    0
  9. Terapath Off

0
    0
    0
    สะดุดใหมคับ

10. Terapath Off

0
    0
    0
    ถ้าไม่สะดุด ลองปรับจูนตีงลิ้นปีกผีเสื้อตรงสายคันเร่ง

11. Terapath Off

0
    0
    0
    น่าจะคายน๊อตเบอร์8 แล้วใช้ไขควงขันตั้งรอบดูครับ

12. ขอบคุณมากค่ะ ใจดีจัง^_^

13. Terapath Off

0
    0
    0
    ช่วยเหลือกัน ดีกว่าครับ อย่าหวงวิชากันเลย ครอบครัว nv จะได้อบอุ่น

14. Amorn O-apirat

Amorn O-apirat Guest

0
    0
    0
    ช่างเถอะคับ. ผญ กับจูนอัพรถ. อาจไม่เหมาะคับ

15. จริงๆค่ะ บางคนไม่เป็นมิตรเลยTT

16. อ๋อ..แฟนเป็นคนขับค่ะแต่เขาไม่ถนัดเล่นเฟส เลยให้ถามแทน แต่นู๋เป็นคนเลือกnvเอง^_^

17. Amorn O-apirat

Amorn O-apirat Guest

0
    0
    0
    แสดงว่าเป็นคนมี. แฟนขับ. ไม่ใช่. แฟนคลับ. 555

ขับอย่างเดียวจริงๆขนาดซื้อGpsมาติดที่รถยังพาหลงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้