เกียรออโต้ ขับๆอยู่ เกียรมันหายอ่ะคือไปไหนไม่ได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Arroon Techasutham, 19 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เกียรออโต้ ขับๆอยู่ เกียรมันหายอ่ะคือไปไหนไม่ได้ เลยต้องเข็นจอดข้างทางแบบนี้เกียรเสียป่าวครับ

1. Terapath Off

Terapath Off Guest

0
    0
    0
    เข้าเกียร์อื่นได้ไหม 2 L R รถขยับใหม

2. ไม่ได้เลยครับ

3. Terapath Off

0
    0
    0
  4. ทุกเกียรไม่ขยับเลย

5. Terapath Off

0
    0
    0
    P ก้อไม่ล๊อกใช้ใหม

6. ยังไม่ได้ลองครับ

7. Terapath Off

0
    0
    0
    เช็คเกียร์ทั้งชุดอะคับ บอกยาก ผมมีร้านน้าผมทำเกียร์โดยเฉพาะเลยอยุ่ราดหลุดแก้ว บอกเค้าว่า อ๊อฟลูกผู้พัน แนะนำมา 0871238529 (น้าพง) สอบถามเค้าไดใจดีครับ

8. ผมอยู่แถว ท่าข้าม พระราม2ครับ

9. Terapath Off

0
    0
    0
    ลองโทรปรึกษาน้าพงดูครับ อค้าเก่งมาก สอนผมซ่อมนถเกือบทั้งคันละ

10. Bebe Love

Bebe Love Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นอาการเหมือน แบบนี้ครับ สุดท้ายเจอที่เพลาหลุด เกียร์ไม่เป็นไร อีกหนึ่งประสบการณ์ครับ ^^

11. Bebe Love มีวิธีสังเกตป่าวครับ

12. Bebe Love

0
    0
    0
    จำได้พอรถเอียงไปด้านหน้า น้ำมันเกียร์จะไหลครับ

13. เข็มความเร็วมันขึ้นนะ แต่รถไม่ขยับ

14. Terapath Sawang-Arom โทรหาแล้วนะครับ แนะนำดีมากเกียร์ p เข็นรถได้

15. Terapath Off

0
    0
    0
  16. เบื้องต้นเพลามันหลุด รอให้ช่างเช็คอีกที

17. ใส่เพลาผิดรุ่นเปล่าเลยหลุด

18. ครับสงสัยเพราะถอด คอม้าออกมา เพื่อเปลี่ยนลูกปืน มันมีคล้ายๆบูช รองไว้ด้วย เลยเอาออก เพราในคู่มือซ่อมไม่มี เเป็นเรื่องเลยครับ

19. Bebe Love

0
    0
    0
    เพลาหลุดจริงๆด้วย ^^

ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้