รถสตาร์ทไม่ติดแต่ ไฟในรถ เครื่องเสียง เปิดได้ พอบิดกุญแจไม่มีเสียงแช๊ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 20 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถสตาร์ทไม่ติดแต่ ไฟในรถ เครื่องเสียง เปิดได้ พอบิดกุญแจไม่มีเสียงแช๊ะ ได้คำแนะนำจากคุณเอ ให้เคาะที่ไดร์สตาร์ท พอบิดกุญแจก็มีเสียงแช๊ะแต่ไม่ติด ต้องเข็นถึงติด สาเหตุ มาจากอะไรครับ ก่อนสตาร์ทตอนแรกที่ไม่มีเสียงแช๊ะผมบิดกุญแจเพื่อปั้มน้ำมันเข้าคาร์บิวด้วย มันทำให้ไฟในแบตหมดด้วยไหม อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ ไดร์ชาร์จ ไดร์สตาร์ท รึทั้ง2อย่างครับ อ่อไม่มีไฟหม้อแบตขึ้นเตือนตอนเครื่องติดน้ะครับ ขอบคุณครับ

1. ลองพวงแบ็ตสตาร์ดูก่อนนะคับถ้าไม่ติดน่าจะเป็นที่ได

2. พ่วงแบต..รู้เลยครับ

3. ต้องมีแบตสำรองใช่ไหมครับ ถ้าเป็นที่ได ไดสตาร์ทรึไดชาร์จครับ

4. พ่วงกะรถเพื่อนดูก่อนครับ..ถ้าติด...เป็นที่แบต...ถ้าไม่. ได...ส่วนมากถ้าได.คือ.ทุ่นขาดครับ

5. ออ..สายพ่วงต้องดีนะครับ..กราวเยอะๆ

6. ไดสตาร์ทใช่ไหมครับคุณกริต

7. ถ้าไม่ติด...ฟันธงไดครับ..ทุ่นหรือถ่านสึกครับ

8. ครับผมขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้หลังจากเคาะไปแล้วมันติดอ่ะครับ คงต้องเอาไปเช็คที่ร้านให้เปลี่ยนถ่านไปเลยเนอะ ดีไหมครับ เพราะแบตมันเปลี่ยนมาได้ไม่กี่เดือนเองครับ

9. ตัดเรื่องแบตไป...ถ่านชัวครับ...แต่เปลี่ยนยกชุดเลยครับ...มันสึกเกือบหมดล่ะมั้ง..มีลูกปืน...ถ่าน..ทุ่นส่วนมากจะขาด..เน้อ

10. เตรียมไว้เลย.1500... บวก ลบนิด

11. ครับผมขอบคุณมากๆเลยครับ

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองพ่วงดูก่อนนะเพราะจอดหลายวัน

13. ผมว่าทุ่นขาด

14. ครับผม มีอีกเรื่องปรึกษาอีกหน่อยครับเรื่องหม้อน้ำครับ หลังจากเข็นแล้วสตาร์ทติดแล้วเพื่อนเอาไปลองมาลองแบบจัดๆหน่อยเกความร้อนขึ้นเกือบครึ่ง เลยลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเหยียบคันเร่งน้ำมันไม่ลดลงมีแต่ดันออก ลองถ่ายน้ำออกตรงสายที่ต่อเข้าเครื่องแล้วเติมน้ำใหม่เพื่อนว่าน้ำมันไม่วนลงไป ตอนเหยียบคันเร่งแต่ผมเอาออกไปเหยียบอยู่40-60 เกความร้อนก็ขึ้นมานิดเดียว มันปกติไหมครับ เพราะเพิ่งล้างหม้อน้ำมา มีเศษขยะลอยอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

15. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    มันร้อนก็ดันออกสิครับ มันมีปั้มดันน้ำให้หมุนวน

16. ตอนร้อนน้ำจะขยายตัวและดันออกมาเข้าถังพักน้ำโดยมีฝาหม้อน้ำคุมแรงดันในระบบน้ำ เมื่อเย็นน้ำจะหดตัวน้ำจะถูกดูดจากถังพักกลับเข้าไปในระบบ

17. กระจ่างเลยครับ ขอบคุณหลายๆครับผม

18. ฝาหม้อน้ำ น่าจะเสีย

ซื้อฝาหม้อน้ำแท้125บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้