ถามเรื่องฝาสูบGA15 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย katen, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    ไม่ทราบว่าฝาสูบ GA15 กับ GA16 นี่มันเหมือนกันหรือป่าวครับ เหตุผลที่ถามเพราะว่า ท่อไอดีกับฝาสูบผมมันคนละรุ่นกัน(หรือป่าว)ครับ รูน๊อตมันใส่ด้วยกันได้นะแต่ดูที่ประเกนแล้วเมื่อเอาไปเทียบกับฝาสูบแล้วพอดีเลยแต่ถ้าเอามาเทียบกับท่อไอดีแล้วมันเหมือนว่ามันไม่ใช่เลยละครับ
    แล้วมันจะมีผลกับเครื่องยนต์ไหมครับ .......รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับบบ (ผมใช้B14 คับ)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่เหมือนกัน แต่ใส่กันได้ครับ แต่ถ้าเอาไปใส่ ต้องมีแก้ ระบบไฟด้วยอ่ะครับ อิ....อิ :D:D:D:D

3. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    พี่ติ่งครับ.... แล้วกรณีของผมนี่มันผิดรุ่นกันใช่ไหมครับ ... ขอบคุณค๊าบบบ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใครเอ่ย :)

5. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

อยากรู้ ตามมาดูจ้า

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แล้ว มี ฝา ดูด บ้าง ไม่ ครับ

พี่ตริ่ง

อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้