B11 ดังเอี้ยดอ๊าด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Air Force B11, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Air Force B11

Air Force B11 Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนชาว B11 ด้วยครับ คือรถผมเริ่มมีอาการเสียงดัง เวลาที่เข้าไปนั่งในรถ หรือตอนที่ลุกออกจากรถ จะมีแสงดังเอี้ยดอ๊าด เหมือนรถจะหักเลย จะเป็นแต่ตรงคนขับกับข้างหลังหนะครับ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร รถผมใส่ max 15 นิ้ว คิดว่าไม่น่าเกี่ยวเพราะแต่ก่อนไม่เป็น ตอนนี้มันเริ่มดังมากอ่ะครับ เวลาคนขึ้นรถด้วยทีไรอายเขามากเลย เหมือนรถจะหักยังไงยังงั้น

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    สปริงหลังหรือเปล่าครับ รถผมก็เป็น แต่ชินแระ
    กะว่าจะหามาใส่ใหม่อยู่ แต่ยังไม่ได้หาเลย ... ไม่ว่างไปเดินเล่นเลยครับ

3. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    พวกบูธยางต่างๆป่าวครับ ไม่แน่ใจว่าอะไรมั่ง พอดีไปทำโช๊คมาแล้วช่างเค้าบอกเสื่อมหมดแล้วเลยดัง พอเปลี่ยนใหม่ ก็หายเลย รู้สึกจะเป็นบูธยางกันโคลงมั้ง

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    บูธต่างๆนี่ ผมยกชุดมาแล้วครับ ทีแรกนึกว่าจะหาย
    ดังเหมือนเดิมเลย งิงิ

ลองดึงเบรคมือครับ แล้วลงจากรถดู ว่าดังมั้ย
    เพราะดึงเบรคมือแล้วลงรถ จะมีส่วนที่ขยับมากๆคือสปริงกับโช๊คครับ

5. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    รถผมก็เคยเป็นครับขึ้นไปนั่งก็ดังตอนขับก็ดัง แต่พอเปลี่ยนสปริงก็หายนะครับ หรือไม่ลองหายางรองสปริงดูครับ ลองดูละกันครับ

6. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    น่าจะเป็นพวกบูชปีกนกหลังนะครับ..

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    บูชปีกนกด้วยคนครับ บางทีมันไม่ขาด มองดูยังดูดีๆ

แต่ว่าจริงๆมันแข็งไปเสียแล้ว ถ้าไม่ซีเรียสใช้ต่อได้ครับ

แต่ให้เหมือนใหม่ต้องเปลี่ยนยกชุดกันเลยทีเดียว

8. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ของผมเป็นอาการคล้ายกันครับ
    แต่จับไปจับมาเป็นที่เบรคมืออ่ะครับ เมื่อขึ้นเบรคมือ ทั้งลุกขึ้น
    และนั่งลงดัง อี๊ดอ๊าดตลอด แต่ชินเละครับ

9. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ทำไงหายอ่ะค๊าบบบบบ :D:D:D

10. peesadsura

peesadsura New Member Member

20
    4
    0
    ของผมก็ดังเหมือนกันครับ มารอฟังคำตอบ

11. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ดังเหมือนกันครับ โดยเฉพาะตอนดึงเบรคมือฝั่งคนนั่งด้านหลังจะดังครับ

12. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ดังเหมือนกันครับ โดยเฉพาะตอนดึงเบรคมือฝั่งคนนั่งจะดังครับ

13. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    รื้อดูแล้วครับ ขย่มท้ายรถตอนไม่ดึงเบรคมือ ... ไม่ดัง
    พอดึงเท่านั้นแหละ ดังสนั่นเลย

ถอดออกดู ก็ยังไม่รู้ว่าดังอะไร จะลองไปตั้งเบรคหลังดูครับวันนี้
    ว่าหายมั้ย เพราะจำได้ว่าตอนเปลี่ยนผ้าเบรคแรกๆ มันไม่ดัง
    ได้เรื่องแล้วจะมาบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้