สวัสดีครับพี่ๆ Ga15ผมไปแล้ว กำลังหาเครื่องใหม่ เครื่องเดิมพอหาได้แล้วแต่อยากขยับมาเป็น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wanrob Maneewan, 22 มิถุนายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanrob Maneewan

Wanrob Maneewan Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ Ga15ผมไปแล้ว กำลังหาเครื่องใหม่ เครื่องเดิมพอหาได้แล้วแต่อยากขยับมาเป็น Sr20 ในส่วนของช่วงล่างต้องทำอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  3. Nong Rc

Nong Rc Guest

0
    0
    0
    ทำยังไงก็ได้ให้รถเกาะถนนได้ดีที่สุด

4. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะให้ดี ทำเบรค และโช้คด้วยครับ
    เพื่อรองรับน้ำหนักเครื่องที่เพิ่มขึ้นอีกเป็นร้อยกิโล

5. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    จริงๆแล้วต้องทำเบรกกับโซ๊คด้วยครับเพราะรถจะขึ้นเร็วกว่าเดิมพอสมควรครับ แต่ผมวางเครื่องsr20 แต่เบรกเดิมๆดิส4ล้อกับโซ๊คเดิมเช็คน้ำมันใหม่ให้แข็งขึ้นผมทำตั้งแต่เป็นเครื่องเดิมแล้วครับ ถามว่าเอาอยู่ไหม เบรกทีใจไปอยู่ตาตุมแล้วครับเพราะระยะเบรกมันยาวกว่าเดิมครับ แต่ถ้าขับไม่เร็วมากไปเรื่อยๆก็พอได้ครับ ส่วนโซ๊คผมก็รับได้ครับแต่จะพังวันไหนไม่รู้เลย5555

6. เรื่องเบรค. ถ้าเอาเบรคหน้าของ sunny neo มา. กับหลังยังเป็นดรัมเดิม แต่เปลี่ยนใช้ผ้าหนึบๆ จะพอไม๊ครับ

7. Wanrob Maneewan

Wanrob Maneewan Guest

0
    0
    0
    ได้sr18ครับ ตามหายางรองแท่นเครื่อง พี่ๆพอจะมีร้านแนะนำมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้