เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า งบประมาณเท่าไหร่ครับ ช่างบอกเกือบสี่พัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เคนชิโร่ เพชรฆาตดาวเหนือ, 20 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า งบประมาณเท่าไหร่ครับ ช่างบอกเกือบสี่พัน ผมเลยไม่ค่อยแน่ใจว่าใช่ป่าว ขอคำปรึกษาและความเห็นอีกทีครับชาว nv club เสียงมันดังมากเหลือเกินสงสารรถ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เกือบสี่พัน บ้าไปแล้ว

2. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อย่าคิดไปเข้าเลยร้านนี้ ลูกปืนข้างละประมาณ650-800

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ค่าแรงก็แล้วแต่ละร้านคับ

4. ซื้อของไปเลยใช่ป่าว

5. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    4000 จะเอารวยเลยหรืไง 800 ก็เยอะเเล้วครับ

6. ผมเคยซื้อตลับละ 550 บาทแล้วแต่เกรดนะครับ แล้วก็ต้องซื้อซิลกันฝุ่นด้วยครับ

7. อยู่แถวไหนคับ

8. หนองคายครับ

9. นึกว่าอยู่บางบอน5

10. สรุปลูกปืนล้อหรอพี่

11. เสียงขูดน่ะ ช่างบอกเปลี่ยนลูกปืน แต่กะว่าจะลองไปเช็คอู่อื่นดูก่อนเพื่อความชัวร์ อีกอย่างอู่นี้แพงอ่ะ

12. ส่วนเบ้าโช๊ค บูทปีกนก เปลี่ยนเรียบร้อยครับ ไม่มีเสียงอี๊ดๆกวนใจ ทีนี้ก็เหลือเสียงขูดๆที่มันทรมานใจอยู่ครับ ดังแต่ตอนชลอ นับวันยิ่งดังครับ

13. อาการเดียวกัน...ผมข้างละ900..พร้อมกลึงด้วย..ค่าแรง200มั้ง..ทำ2ข้างเลย..เพราะมันต้องสึก

14. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    ถ้ามีเครื่องมือเปลี่ยนเองเลยครับ ซื้อลูกปืนยังเดี่ยว

15. Krit-keyboardman The-star ทำที่ไหนครับ

16. Eric Eclar ทำไม่เป็นครับ 55

17. ติดกะปั้มปตท.ออกจากจอหอมาทางขอนแก่นครับ

18. ไกลจัง พอดีเดือนหน้าจะไปขอนแก่น มีเพื่อนๆชาว nv club มั๊ยครับ

19. ช่วยแนะนำอู่หน่อนครับ เอาแบบ กันเองๆเด้อ

20. ผมเคยซื้อ ลูกปืนพร้อมซีล นอก ใน 720บาท แต่ไม่รู้ว่าต้องกลึงด้วย ใส่แล้วมันคลอนอีก เซ็งเลย

เคยเปลี่ยนแต่ล้อหลัง ต้องยกมาทั้งดุมเลย ของใหม่แกะกล่อง 750 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้