น้ำมันเกียร์ออโต้ ใช้ dexron iii ได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Arroon Techasutham, 21 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเกียร์ออโต้ ใช้ dexron iii ได้ป่าวครับ

1. Amorn O-apirat

Amorn O-apirat Guest

0
    0
    0
    ผมว่าได้. รองรับ อยู่แล้วคับ

2. แล้ว ii กับ iii ใช้รวมกันได้ป่าวครับ

3. ไม่ควรใช้ร่วมกันนะครับ ii หนืดกว่า iii มาก

4. น้ำมันเกียร์มีลิตรครับ

5. ประมาณ 4 ลิตร ครับ

6. เพลาหลุดให้ช่างใส่ให้ ช่างบอกน้ำมันเกีนร์ ขาดไป3ลิตร เลยเติมให้

7. ไมขาดเยอะจังครับ

8. ขาด 3 ลิตรยังวิ่งได้อยุ่เหรอครับ??? หรือว่าช่างเติมเกิน

9. เช็คดูผมก็ว่ามันเกินขีดนะครับ

10. ว่าจะลองเอาออก

11. ผมเลยไม่แน่ใจว่าน้ำมันเก่าเบอร์อะไร กลัวช่างเติมปนกัน

เติม 2 ดีสุด เติม 3 ระวังครัชลื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้