รบกวนพี่ๆหน่อยครับรถผม nv wing road ครั๊ชหลุดเข้าเกียร์ไม่ได้ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tanachai Penwijit, 21 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆหน่อยครับรถผม nv wing road ครั๊ชหลุดเข้าเกียร์ไม่ได้ทำไงดีครับ

1. ขับมาดีดีครั๊ชหลุดหรือยังไงไม่รู้แต่เหยียบแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

2. เคยเป็นเหมือนกันคับ เข็นแล้วเข้าเกียแล้วพยามเข้าอู่ เปลี่ยนปั้ม มี 2ตัว ดูว่าตัวบน หรือล่างที่รั่ว คัฟ

3. น้ำมันรั่วมั๊ยครับ

4. เหยียบแล้ว..ไม่มีแรงต้านเหรอ. .ปั้มเน้อ

5. ใช่ครับแต่ไม่มีน้ำมันรั่ว

6. ปั้มล่าง..เปิดโปง...ดูที่ตัวเกีย..ฝั่งจานจ่าย

7. ปั๊มล่างก็ไม่รั่วครับ

8. อีกครั้ง...ให้อีกคนเหยียบ..อีกคนดู..ปั้มล่าง..สากมันดันปะ

9. อาจจะเป็นขาก้ามปูตัวในค้าง...ผมก็เคยเป็นลองเหยีอบกะแทกๆก็ใช้ด้าย

10. ไม่มีไรเกิดขึ้นเลนครับ

11. งั้นต้องช่างแล้วครับ....

12. เหยียบแล้วปั๊มล่าง สากก็ไม่ดันครับ

13. ของผมเคยเป็นแล้วหายใช้ด้ายตลอดครับ

14. ใช้ได้แล้วครับเหยียบกระแทกแบบพี่ Pratan ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

ยินดีค๊าบ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้