4g63 กับ 323 ไฟป๊อปอัพ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย love_love, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. love_love

love_love Guest

0
    0
    0
    ิอยากรู้ว่า มาสด้า 323 ไฟป๊อปอัพ วางเครื่อง 4g63 turbo ได้มั้ยครับ ถ้าวางได้ผมจะซื้อ 323 ป๊อปอัพ เลยจริง ....รับผมอยู่ในคลับด้วยนะครับ

2. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    วางได้แน่นอนครับ
    แต่ทีวางได้ต้องเป็นฝาแดง
    คื่อเครื่องตัวใหม่นะครับ
    พวกอีโว 4ขึ้นไปนะครับ

3. Nettz

Nettz New Member Member

4
    0
    0
    ผมขับแลติส v6 2.0 อ่ะคับ

จาวาง 4g 63 ได้มั้ยคับ

แล้วจาใช้งบประมาณเท่าไหร่คับ

4. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    lantis วาง 4 G 63-T ได้ครับ
    อย่างที่ว่าไปแล้วต้องเป็นตัว EVO 4 เป็นต้นไป
    ผมก็เคยคิดจะวางมาเมื่อ 2-3 ปี ที่แล้วราคาตอนนั้นว่ากันที่แสนอ่ะ
    เพราะเครื่องมันก็แตะๆแสนแร่ะ
    มาคิดอีกที "กลัวตายครับ" เพราะม้า 280 ตัวมันลงแค่ล้อคู่หน้า
    บูสท์มาทีกลัวคุมไม่อยู่ ยิ่งในโค้งด้วย น่ากลัวจริงๆ
    แถมท่าจะไม่จบด้วย ขนาด BP-T ม้าแค่ เกือบ 200 ตัวยังพังกันเป็นแถวๆ
    ทั้งเพลาขับ เกียร์ เครื่อง
    จะลง 3 S -GTE ก็วางยากเกิน เครื่องมันเอียงๆ ท่อทางก็วกวน
    เห็นน่าจะพอเหมาะก็ตัว SR 20 DET ฝาแดง ที่อยู่ใน พัลซ่า ขับ 4 อ่ะ
    พอไหว
    ปล.ทั้งหมดเป็นความเห็นผมนะ ท่านใดเพิ่มเติมก็เชิญเล้ย....ยยย

5. Nettz

Nettz New Member Member

4
    0
    0
    SR 20 DET นี่ วางได้แน่ใช่มั้ยคับ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากๆค้าบ

อีกนิดนึงคับ มันต้องทำไรเพิ่มมากคับ

6. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    ก็ต้องเปลี่ยเกียร์อีกครับกว่าจะจบก็เกือบแสนเหมือนกัน
    รุ่นเคยวางใรป็อบอัพแรงดีแต่พังเร็วครับ
    ผมว่าถ้าอยากแรงแบบnaก็พวกเครื่องkl 2000 ccครับ
    ม้าเกือบ 200 ตัวแนะ
    หรืออยากแซ็ดก็ bp-t gtr อันนี้ก็แรงโครต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้